Hỏi Vấn đề gia hạn visa

LeeNguyen

Kohai Học Việc
A/C cho em hỏi là em có visa đi làm rồi nhưng bây giờ muốn làm thêm về cviec cộng tác viên cho 1 cty giới thiệu việc làm. Việc này thì đối với cty không phải là làm baito hay nhân viên cty gì cả. Vậy khi em nhận được hoa hồng thì số tiền đó có ảnh hưởng gì đến việc gia hạn visa không ạ?
宜しくお願い致します!

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
A/C cho em hỏi là em có visa đi làm rồi nhưng bây giờ muốn làm thêm về cviec cộng tác viên cho 1 cty giới thiệu việc làm. Việc này thì đối với cty không phải là làm baito hay nhân viên cty gì cả. Vậy khi em nhận được hoa hồng thì số tiền đó có ảnh hưởng gì đến việc gia hạn visa không ạ?
宜しくお願い致します!
Bác ko nằm trong sổ bộ của cty khác là ok và tiền hoa hồng đó chuyển cho bác ko được gọi là lương thì ko sao.

LeeNguyen

Kohai Học Việc
Bác ko nằm trong sổ bộ của cty khác là ok và tiền hoa hồng đó chuyển cho bác ko được gọi là lương thì ko sao.
Vấn đề của mình đó là họ trả với danh nghĩa cty và có báo cáo thuế. Mặc dù hợp đồng ở đây không mang tính ràng buộc vì mình k phải là người của cty, nhưng cty vẫn phải làm vậy vì cuối năm còn hạch toán. Vậy theo bác thì có ổn không? Hay không thể làm được?

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Đi xin visa mà nó điều tra vẫn chết như thường . Khi cty họ trả tiền cho bạn thì cty phải kê khai thuế và tên tuổi của b thì chắc chắn lưu trên cục rồi. Có visa kĩ sư rồi thì đừng ví mấy man mà cố làm gì.

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Vấn đề của mình đó là họ trả với danh nghĩa cty và có báo cáo thuế. Mặc dù hợp đồng ở đây không mang tính ràng buộc vì mình k phải là người của cty, nhưng cty vẫn phải làm vậy vì cuối năm còn hạch toán. Vậy theo bác thì có ổn không? Hay không thể làm được?
Số tiền đó mà bị tính thuế là toi mạng đấy bác, chỉ được nhận tiền tay thui.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nếu em chỉ làm như là ngồi ở nhà nhắn tin trên mạng xã hội,ko đi làm thực tế tại công ty đó.
Thì vẫn có thể châm chước đc,vì điều khoản này bên nyukan vẫn chưa thắt chặt.

Lần trước mình có nói chuyện với 1 nhân viên ở nyukan về việc kiếm thêm thu nhập trên mạng,nhưng ko phải đi lao động thực tế như ở những quán ăn..v..v có hợp đồng.
Thì người đó trả lời là hiện tại luật cũng chưa rõ ràng. Nhưng yêu cầu phải khai báo thuế đầy đủ.

Em cũng cần phải xác nhận lại xem cty hiện tại e đang làm họ có khó tính ko nhé.
Vì có những công ty khi biết nhân viên có thu nhập riêng thì họ kiểm điểm,thậm chí là cho thôi việc đấy.

maivan

Thành Viên Mới
a/c cho e voi ah.e đang học senmon và ck e cũng đang học sen mon vơi e.nhưng ck e ngỉ học rồi ad ạ,ngỉ học cũng đụok 6 tháng rồi .e làm giấy tờ bảo lảnh nôp lên cục nó đòi phần trăm đi học của 2ng nhưng ck e ngỉ học nên k có phần trăm đi học.nên e lên cục rút hso k làm nữa..ck e tháng 10 này là hết hạn viza.trường hợp của e nếu ck e về nước truóc hạn viza rồi e làm bảo lảnh ở vn qua đụok k ạ.tư vấn giúp e với ak

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
a/c cho e voi ah.e đang học senmon và ck e cũng đang học sen mon vơi e.nhưng ck e ngỉ học rồi ad ạ,ngỉ học cũng đụok 6 tháng rồi .e làm giấy tờ bảo lảnh nôp lên cục nó đòi phần trăm đi học của 2ng nhưng ck e ngỉ học nên k có phần trăm đi học.nên e lên cục rút hso k làm nữa..ck e tháng 10 này là hết hạn viza.trường hợp của e nếu ck e về nước truóc hạn viza rồi e làm bảo lảnh ở vn qua đụok k ạ.tư vấn giúp e với ak
Thứ nhất chồng bạn phải về nước êm đẹp , trường ko báo lên cục coi như học xong rồi về êm đẹp
Thứ hai thì bạn phải xin được việc sau khi tốt nghiệp senmon thì tỉ lệ bảo lãnh chồng sang được sẽ cao hơn , vì khi đi học thì khó chứng minh đươc tài chính ổn định cho cuộc sống của 2 vc .

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.