Hỏi Vấn đề đăng nhập vào E navi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Lỗi là do tên tài khoản rakuten và tên trên thẻ rakuten có phần ko đúng,ko giống nhau nên họ báo lỗi.
Lần trước cũng có 1 bạn bị như thế này,nhưng chưa rõ giải quyết đc chưa.
phương án có 2 cách.
cách 1 là gọi điện trực tiếp đến trung tâm thẻ (số đt có ghi sau thẻ) để báo với họ là ko đăng nhập vào đc.Cách này thì chắc chắn sẽ fix đc.
Cách 2 là thay đổi thông tin tài khoản rakuten cho phù hợp với thông tin mà mình đăng ký thẻ rakuten,xong rồi thì đợi 1,2 ngày vào đăng nhập lại e navi.Cách này thì ko chắc chắn fix đc.

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
Lỗi là do tên tài khoản rakuten và tên trên thẻ rakuten có phần ko đúng,ko giống nhau nên họ báo lỗi.
Lần trước cũng có 1 bạn bị như thế này,nhưng chưa rõ giải quyết đc chưa.
phương án có 2 cách.
cách 1 là gọi điện trực tiếp đến trung tâm thẻ (số đt có ghi sau thẻ) để báo với họ là ko đăng nhập vào đc.Cách này thì chắc chắn sẽ fix đc.
Cách 2 là thay đổi thông tin tài khoản rakuten cho phù hợp với thông tin mà mình đăng ký thẻ rakuten,xong rồi thì đợi 1,2 ngày vào đăng nhập lại e navi.Cách này thì ko chắc chắn fix đc.
Gọi điện lên rakuten thì nói như nào ad. Cần cung cấp những thông tin gì cho họ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Gọi điện lên rakuten thì nói như nào ad. Cần cung cấp những thông tin gì cho họ?
Khi gọi đến số ở đằng sau thẻ sẽ có 自動音声 (trả lời tự động) chọn mục có nội dung liên quan,sau đó máy sẽ kết nối với nhân viên phụ trách mảng đó.
Khi nói chuyện thì nói là 楽天 e-nabiにログインできないですが、どうすればいいでしょうか?
Sau đó thì có thể nói thêm là sau khi đăng nhập vào thì màn hình hiển thị thông báo như cái ảnh bên trên của em đó.

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
Khi gọi đến số ở đằng sau thẻ sẽ có 自動音声 (trả lời tự động) chọn mục có nội dung liên quan,sau đó máy sẽ kết nối với nhân viên phụ trách mảng đó.
Khi nói chuyện thì nói là 楽天 e-nabiにログインできないですが、どうすればいいでしょうか?
Sau đó thì có thể nói thêm là sau khi đăng nhập vào thì màn hình hiển thị thông báo như cái ảnh bên trên của em đó.
có phải cung cấp thông tin gì nữa k ad

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
tất cả những thông tin liên quan đến em thôi,cứ gọi đt đi họ hỏi toàn những cái liên quan đến mình thôi(họ tên,số đt,địa chỉ,ngày tháng năm sinh,số thẻ v.v...),nếu những cái đơn giản đó mà ko trả lời đc thì cần phải xem lại tiếng Nhật đi nhé.

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
tất cả những thông tin liên quan đến em thôi,cứ gọi đt đi họ hỏi toàn những cái liên quan đến mình thôi(họ tên,số đt,địa chỉ,ngày tháng năm sinh,số thẻ v.v...),nếu những cái đơn giản đó mà ko trả lời đc thì cần phải xem lại tiếng Nhật đi nhé.
Lúc gọi đến thì nó nói linh tinh mấy số gì ấy không biết chọn số nào ấy ad :((

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Thế thì chịu thôi,vấn đề này ko thể nhờ người khác giải quyết cho mình đc.
Mình muốn xác nhận lại là em có mấy tài khoản rakuten??
Vì cũng có trường hợp có 2 tài khoản rakuten,lúc đăng ký thẻ thì dùng tài khoản A để đăng ký,còn lúc thẻ nhận về thì lại đăng nhập vào e-navi bằng tài khoản B nên sẽ xảy ra cả lỗi trên nữa.

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
Thế thì chịu thôi,vấn đề này ko thể nhờ người khác giải quyết cho mình đc.
Mình muốn xác nhận lại là em có mấy tài khoản rakuten??
Vì cũng có trường hợp có 2 tài khoản rakuten,lúc đăng ký thẻ thì dùng tài khoản A để đăng ký,còn lúc thẻ nhận về thì lại đăng nhập vào e-navi bằng tài khoản B nên sẽ xảy ra cả lỗi trên nữa.
Không có đâu ad e mới đăng ký 1 tk thôi:(. Mà ad hướng dẫn mua đồ bằng thẻ vs edy được không. Edy phải nạp tiền vào hay như thế nào. Còn thẻ thì ra siêu thị mua xong đưa thẻ cho nv thôi ạ. E ra thử shop 100Y mua mà đưa thẻ nó k nhận

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Không có đâu ad e mới đăng ký 1 tk thôi:(. Mà ad hướng dẫn mua đồ bằng thẻ vs edy được không. Edy phải nạp tiền vào hay như thế nào. Còn thẻ thì ra siêu thị mua xong đưa thẻ cho nv thôi ạ. E ra thử shop 100Y mua mà đưa thẻ nó k nhận
Shop 100 yên thì ít nơi hỗ trợ thẻ credit lắm,hiện nay chỉ có vài cửa hàng lớn bên denso thì đã bắt đầu hỗ trợ thẻ credit rồi.

Cái edy mình khuyên ko nên dùng vì ko cần thiết,phải nạp tiền như vé đi tàu phiền phức,có thẻ credit rồi thì ko cần đến edy nữa.

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
Mình cũng đang bị lỗi này. Bạn đã khắc phục được chưa bạn?
Mình chưa được. Nhờ cả người nhật họ gọi điện lên rakuten hộ Mà h vẫn chưa fix đc. Ad vào xem có cách nào giải quyết không giúp mình với mn với :(

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
Mình gọi điện lên mà họ cũng chỉ hướng dẫn mình đổi tên chứ không làm dùm. Mà mình đổi tên các kiểu vẫn k đc.

khoahut

Kohai Học Việc
Mình gọi điện lên mà họ cũng chỉ hướng dẫn mình đổi tên chứ không làm dùm. Mà mình đổi tên các kiểu vẫn k đc.
Mình đã đăng kí thành công.
Mình làm như thế này:
- Đầu tiên mình đổi lại tên theo như trên thẻ. Khoảng 10 phút sau đăng kí lại bằng máy tính thì cũng không được.
- Sau đấy mình đăng kí bằng phần mềm 楽天カード trên điện thoại thì lại được.
Bạn thử làm theo bước của mình xem được không!?

Đỗ Huy Phan

Kohai Học Việc
Mình làm như thế này:
- Đầu tiên mình đổi lại tên theo như trên thẻ. Khoảng 10 phút sau đăng kí lại bằng máy tính thì cũng không được.
Ok để mình thử. Đăng ký giống tên trên thẻ luôn à bạn. VD tên trên thẻ mình là HUYPHAN DO thì cần sửa tên giống như thế ở những mục nào

khoahut

Kohai Học Việc
Bạn vào phần sửa tên trong trang Rakuten ấy. Đó chính là cái tên nó hiển thị sau khi bạn đăng nhập vào.
Như thẻ của bạn phần tên (名) HUYPHAN, họ (姓) DO

NGUYEN DANH HIEN

Thành Viên Mới

Các pro giúp em với. Tình hình là em không thể đăng ký được cái E-Navi các bác ạ. Dù làm theo cách của mấy bác bên trên rồi. Mà nó báo sai ngày tháng năm sinh và sdt. Dù mình đã chỉnh sửa rất nhiều lần rồi (gọi cả cho tổng đài rồi, nhưng cũng chỉ bảo xem lại thông tin và nhập đúng. Haiz)

Thanks các bác nhiều!

NGUYEN DANH HIEN

Thành Viên Mới
Mình đã làm như cách của bạn và thành công rồi. Cám ơn bạn nhé

Các pro giúp em với. Tình hình là em không thể đăng ký được cái E-Navi các bác ạ. Dù làm theo cách của mấy bác bên trên rồi. Mà nó báo sai ngày tháng năm sinh và sdt. Dù mình đã chỉnh sửa rất nhiều lần rồi (gọi cả cho tổng đài rồi, nhưng cũng chỉ bảo xem lại thông tin và nhập đúng. Haiz)

Thanks các bác nhiều!

dat_shady

Thành Viên Mới
Mình làm như thế này:
add ơi. làm ơn chụp hình rùi hướng dẫn giúp em với.em cũng bị như bạn ý,
thanks you ađ nhìu ợ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.