Help! Vấn đề chuyển visa mong được tư vấn

kenlove86

Thành Viên Mới
Mình chuyển visa ở cục Tokyo từ 20/2/2019 đến nay đã hơn 4 tháng vẫn chưa có kết quả, visa của mình hạn đến 30/6/2019 và đã hết hạn được vài ngày. Thỉnh thoảng mình có gọi lên cục hỏi thì họ chỉ bảo là vẫn đang xét chưa xong. Giờ không biết làm thế nào ngoài chờ đợi. Mình có hỏi công ty mình xin vào thì họ bảo sau khi hết hạn visa thì ở lại Nhật được thêm 2 tháng nữa để chờ. Mình muốn hỏi ai biết về vấn đề này không tư vấn giúp mình xem nên làm như thế nào?
- Mình sang Nhật học tiếng 1 năm theo diện học bổng sau đó chuyển 就職. Mọi thứ đều bình thường, mục đích shuu nên mình làm dưới 28 tiếng, thuế bảo hiểm đóng đầy đủ, đã có N2, shuu công ty IT đúng chuyên ngành. Vậy mà lại gặp vấn đề này quá là mệt mỏi. Mình shuu ở Nagoya.
Mong bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp, mình cám ơn!

Monkey

Kohai Học Việc
Năm ngoái mình cũng bị giống bạn. Cũng hết hạn visa cũ khi đang chuyển visa shyu, nhưng mình xuôi là bị trượt visa. Vì visa cũ hết hạn nên nyukan dán tem 30 ngày về nước luôn . Cuối cùng thì mình xin giấy nhà trường và nhờ luật sư làm lại giấy tờ xin lại tukutei 6 tháng để ở lại tìm việc khác đấy b.

Minh Trinh

Thành Viên Mới
Mình cũng vừa hết hạn visa được 5 ngày. Nộp hồ sơ cục tokyo hồi 1/4, tới nay cũng hơn 3 tháng rồi. Cũng mòn mỏi chờ nè bạn hic..

Linhlinh

Kohai Học Việc
Năm ngoái mình cũng bị giống bạn. Cũng hết hạn visa cũ khi đang chuyển visa shyu, nhưng mình xuôi là bị trượt visa. Vì visa cũ hết hạn nên nyukan dán tem 30 ngày về nước luôn . Cuối cùng thì mình xin giấy nhà trường và nhờ luật sư làm lại giấy tờ xin lại tukutei 6 tháng để ở lại tìm việc khác đấy b.
Bạn ơi.cho mình hỏi chút ạ.năm ngoái bạn bị trượt visa lí do là gì ạ

Sam sam

Kohai Học Việc
Bạn ơi luật sư là bạn tự tìm hay cty tìm cho bạn vậy ah? Visa của mình cũng bị trục trặc nên giờ cũng muốn tìm luật sư

Monkey

Kohai Học Việc
Bạn ơi luật sư là bạn tự tìm hay cty tìm cho bạn vậy ah? Visa của mình cũng bị trục trặc nên giờ cũng muốn tìm luật sư
Mình tự tìm bạn nha. Lúc mình nhận visa 30 ngày xong thì mình kết thúc hợp đồng luôn với luật sư hiện tại vì luật sư ko giỏi. Xong mình tìm luật sư khác để xin tokute

Sam sam

Kohai Học Việc
Mình tự tìm bạn nha. Lúc mình nhận visa 30 ngày xong thì mình kết thúc hợp đồng luôn với luật sư hiện tại vì luật sư ko giỏi. Xong mình tìm luật sư khác để xin tokute
Bạn ơi bạn tìm luật sư ở đâu vậy?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.