Hỏi Vấn đề bảo lãnh người thân

Trang Shimy

Kohai Học Việc
Chào các senpai ạ. Các senpai cho em hỏi, em vừa cưới, và 2 vợ chồng chuẩn bị đi. Em thì đi được theo visa kỹ sư n chồng e thì k đi được nên em phải bảo lãnh ạ.
Em có thể làm giấy tờ bảo lãnh luôn để 1 phát cả 2 vợ chồng cùng sang không, hay em phải sang trước 1 thời gian thì mới có thể bảo lãnh được ạ?
Em cảm ơn ạ!

Hữu Đan

Kohai Học Việc
Chào các senpai ạ. Các senpai cho em hỏi, em vừa cưới, và 2 vợ chồng chuẩn bị đi. Em thì đi được theo visa kỹ sư n chồng e thì k đi được nên em phải bảo lãnh ạ.
Em có thể làm giấy tờ bảo lãnh luôn để 1 phát cả 2 vợ chồng cùng sang không, hay em phải sang trước 1 thời gian thì mới có thể bảo lãnh được ạ?
Em cảm ơn ạ!
Tức là bạn với chồng bạn vừa mới cưới xong và cả 2 bạn đều đang ở vn hay sao?
Rồi bạn muốn bảo lãnh chồng bạn sang Nhật theo visa thăm thân hay visa gia đình?

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
cả 2 cùng đi 1 lúc cũng được.
vợ kỹ sư, chồng visa gia đình. công ty mình mới có người sang kiểu đó

Trang Shimy

Kohai Học Việc
Tức là bạn với chồng bạn vừa mới cưới xong và cả 2 bạn đều đang ở vn hay sao?
Rồi bạn muốn bảo lãnh chồng bạn sang Nhật theo visa thăm thân hay visa gia đình?
Dạ em với chồng đang ở VN ạ. Năm sau em mới làm visa sang Nhật, thì em có thể làm luôn visa bảo lãnh cho chồng sang cùng luôn đc k ạ? Hay em phải sang trước, làm trước 1 khoảng thời gian mới làm thủ tục cho chồng sang được ạ?

Trang Shimy

Kohai Học Việc
cả 2 cùng đi 1 lúc cũng được.
vợ kỹ sư, chồng visa gia đình. công ty mình mới có người sang kiểu đó
Vậy ạ? Đợt tới em sang là làm visa mới luôn ý ạ. Có thể làm luôn được cho chồng ạ? Tại em thấy nhiều người phải làm 6 tháng xong có bảng lương, nộp bảng lương các thức rồi mới bảo lãnh sang được ý ạ :(

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.