Hỏi V/v tự làm hồ sơ du học Nhật Bản

Huynh Le

Kohai Học Việc
Chào các sempai,
Chuyện là em có bà chị muốn qua Nhật theo diện du học. Cho e hỏi có Sempai nào tự làm hồ sơ du học không qua trung tâm không ạ. Nếu được cho e xin ít kinh nghiệm với ạ.
Em cám ơn ạ

TRINH VAN HIEU

Kohai Học Việc
Chào các sempai,
Chuyện là em có bà chị muốn qua Nhật theo diện du học. Cho e hỏi có Sempai nào tự làm hồ sơ du học không qua trung tâm không ạ. Nếu được cho e xin ít kinh nghiệm với ạ.
Em cám ơn ạ
M khuyên b nên qua trung tâm, giờ có nhiều trung tâm uy tín cũng không lấy phí làm hồ sơ, như chương trình du học TOBE, trung tâm YOKO

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào các sempai,
Em cám ơn ạ
Nếu em có thể hỗ trợ chị em phần làm hồ sơ thủ tục du học thì hoàn toàn ko cần thiết phải qua bất kỳ 1 trung tâm nào cả.
Các trường tiếng rất Welcome vì họ sẽ phải đỡ trả tiền phí giới thiệu học sinh cho trung tâm tiếng Nhật ở Việt Nam.

Cần phải làm 2 việc sau:
  1. Chị em phải thi đạt chứng chỉ tiếng Nhật (tối thiểu N5)
  2. Em phải tự liên lạc với trường tiếng để hỏi & làm hồ sơ cho chị em

van tru

Kohai Học Việc
Sẵn chủ đề du học cho em hỏi là thực tập sinh đi lại lần 2 (2 năm nữa), trước khi về nước tự tìm trường để làm hồ sơ du học có được không, nếu trường có nhận mình thì cũng phải về nước rồi 1 năm sau đó mới sang được hay sao ạ.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.