Hướng Dẫn Unlock lên quốc tế cho Iphone mạng Au

sunflowers218

Kohai Học Việc
Theo như tìm hiểu của mình thì trên mạng thì có 1 số cách hướng dẫn unlock lên quốc tế cho Iphone lock. Qua thực tế mình đã unlock được Iphone mạng Au chỉ với 3.240 ¥ <trường hợp của mình là mua máy trên Yahoo Auction>
tuy nhiên bạn cần lưu ý một số điều sau:

• Chỉ hỗ trợ các máy bán ra sau tháng 6 năm 2015, tức là từ iPhone 6s trở về sau.
  • Sử dụng từ lúc kích hoạt trên 6 tháng.
  • Không nợ cước của nhà mạng.
Tuy nhiên với mỗi nhà mạng thì lại hỗ trợ những cách unlock khác nhau; trong tất cả, AU Nhật là nhà mạng có thể unlock đơn giản nhất và có mức giá rẻ nhất.
Với mỗi iPhone lock AU thỏa mãn các điều kiện trên, bạn chỉ cần ra cửa hàng của nhà mạng Au, đọc số imei của iPhone và đóng phí 3.240 ¥ thì đã có thể unlock được thiết bị.
Để có thể kiểm tra iPhone của bạn đang sử dụng có nợ cước nhà mạng hay không, bạn thực hiện như sau:
Truy cập vào đường link: https://au-cs0.kddi.com/FtHome
Nhập imei Iphone của bạn vào:

Bạn cần chú ý vào khung đỏ thứ 2. Ở đây nếu bạn thấy xuất hiện biểu tượng:
  • 〇 => tức là máy của bạn không nợ cước nhà mạng, unlock OK.
  • △ => tức là còn nợ <= 3 tháng tiền mạng, không thể unlock.
  • X => Máy bạn nợ nhiều tiền của nhà mạng, trường hợp này không unlock được.
Sau khi kiểm tra mà có kết quả 〇 thì bạn còn chần chừ gì nữa. Cầm điện thoại và đem con Iphone của bạn ra cửa hàng Au gần nhất để unlock thôi.
Chúc các bạn unlock thành công!!!!!!!!

Dương Vũ

Thành Viên Mới
vậy khi ra cửa hàng , mình nói như thế nào để họ Unlock cho mình . Có phải làm thủ tục giấy tờ gì không ad

Phát Đạt

Kohai Gương Mẫu
Mình mua lại máy ko có giấy tờ gì có cầm ra unnock đc ko nhỉ. ( máy đã đủ đk để unlock)

sunflowers218

Kohai Học Việc
vậy khi ra cửa hàng , mình nói như thế nào để họ Unlock cho mình . Có phải làm thủ tục giấy tờ gì không ad
Nói với nhân viên cửa hàng t muốn unlock thôi. Ngta sẽ yêu càu cho xem imei r ngta check hệ thống. Ok thì ngta báo m đc mất tiền luôn

Hungamania

Kohai Học Việc
Khi ra cửa hàng nói '' shimu rokku kaijou wo moushikomitai desu". Sáng nay mình ra cửa hàng AU để unlock. Sau khi nhập IMEI, họ bảo máy này chưa đủ 6 tháng nên họ hẹn ngày đủ 6 tháng thì có thể đến mới làm được.

Pham viet 99

Thành Viên Mới
Mọi người ơi có ai có kinh nghiệm lên quốc tế máy điện thoại nhà mạng Au giúp mình với! hôm trước có ra cửa hàng của Au đăng ký mở mạng con Sony z5 lên quốc tế, nộp tiền mất 3000¥, nhân viên nó đưa cho cái tờ giấy thế này, hỏi thì nó bảo là về bỏ sim vào kết nối WiFi cứ làm các bước như thế này là được nhưng về nó chỉ hiện như thế này ko thể nào nhập cái gì được, ai biết chỉ cho mình với, mình cảm ơn nhiều!

Hungamania

Kohai Học Việc
Như của bạn là Ok rồi đó. Khởi động lại máy và kết nối wifi là xong. Chỉ việc bỏ sim vào là sử dụng được thôi. Mình unlock iPhone 6s plus bên Au cũng có tờ giấy như của bạn.

Pham viet 99

Thành Viên Mới
Như của bạn là Ok rồi đó. Khởi động lại máy và kết nối wifi là xong. Chỉ việc bỏ sim vào là sử dụng được thôi. Mình unlock iPhone 6s plus bên Au cũng có tờ giấy như của bạn.
Mình nhấn *#*#7378423#*#* nó vẫn báo đang trong tình trạng lock. Mà bỏ sim mạng khác vào nó nhận mang là Ok rồi đúng ko, vì mình dùng sim data ko nghe gọi dc nên ko biết

Pham viet 99

Thành Viên Mới
Theo như tìm hiểu của mình thì trên mạng thì có 1 số cách hướng dẫn unlock lên quốc tế cho Iphone lock. Qua thực tế mình đã unlock được Iphone mạng Au chỉ với 3.240 ¥ <trường hợp của mình là mua máy trên Yahoo Auction>
tuy nhiên bạn cần lưu ý một số điều sau:

• Chỉ hỗ trợ các máy bán ra sau tháng 6 năm 2015, tức là từ iPhone 6s trở về sau.
  • Sử dụng từ lúc kích hoạt trên 6 tháng.
  • Không nợ cước của nhà mạng.
Tuy nhiên với mỗi nhà mạng thì lại hỗ trợ những cách unlock khác nhau; trong tất cả, AU Nhật là nhà mạng có thể unlock đơn giản nhất và có mức giá rẻ nhất.
Với mỗi iPhone lock AU thỏa mãn các điều kiện trên, bạn chỉ cần ra cửa hàng của nhà mạng Au, đọc số imei của iPhone và đóng phí 3.240 ¥ thì đã có thể unlock được thiết bị.
Để có thể kiểm tra iPhone của bạn đang sử dụng có nợ cước nhà mạng hay không, bạn thực hiện như sau:
Truy cập vào đường link: https://au-cs0.kddi.com/FtHome
Nhập imei Iphone của bạn vào:

Bạn cần chú ý vào khung đỏ thứ 2. Ở đây nếu bạn thấy xuất hiện biểu tượng:

• 〇 => tức là máy của bạn không nợ cước nhà mạng, unlock OK.
    • △ => tức là còn nợ <= 3 tháng tiền mạng, không thể unlock.
    • X => Máy bạn nợ nhiều tiền của nhà mạng, trường hợp này không unlock được.
Sau khi kiểm tra mà có kết quả 〇 thì bạn còn chần chừ gì nữa. Cầm điện thoại và đem con Iphone của bạn ra cửa hàng Au gần nhất để unlock thôi.
Chúc các bạn unlock thành công!!!!!!!!
Máy mình hiện ô tam giác thế có cách nào unlock dc ko

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.