Help! Tư vấn mua vé Shinkansen gấp

Võ Thanh Quang

Kohai Học Việc
Chào add và mọi người, tình hình là mình tính lễ Obon này, ngày 13/8 đi tokyo chơi (mình ở sakai, osaka). Nhưng do k biết là nên đặt vé shinkansen trước vì lễ này rất đông, rất khó mua vé. Bây giờ còn 1 tuần, mong add và mọi người tư vấn giúp mình, chỉ mình cách mua vé, hoặc cách đặt vé may bay hay phương tiện nào khác có thể đi nhanh đc cũng đc.
Mong mọi người giúp đỡ

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Đi shinkansen thì cứ đi lúc nào mua lúc đó. Vé nó bán có giới hạn đâu mà lo. Tàu shin mình ko nhớ rõ nhưng hình như khoảng 20-30p có 1 chuyến nên thoải mái đi. Giỏi tiếng thì mua ở cây bán vé tự động không thì cào xếp hàng mua chỗ có nhân viên. Shin có 2 loại vé là vé tự do và ghế chỉ định. Vé tự do rẻ hơn nên khi mua bảo nó cho cái vé rẻ nhất mà đi cho đỡ tốn

Võ Thanh Quang

Kohai Học Việc
mà k biết lễ obon này ngta đi đông k há mấy ông nhật nói là đông lắm, đứng chen như kiến, ép nhau mà đứng. có nên đặt vé trên mạng k bạn?
Cảm ơn

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
mà k biết lễ obon này ngta đi đông k há mấy ông nhật nói là đông lắm, đứng chen như kiến, ép nhau mà đứng. có nên đặt vé trên mạng k bạn?
Cảm ơn
Đông thì có đông nhưng ko đến mức đó. B vào những khu trung tâm giải trí và tàu thường thì đông chứ tàu shin thì thoải mái. B thích đặt trước cũng dc nhưng chẳng để làm gì. Mua vé shin nó cũng như mua vé tàu thường thôi. Ko hết dc mà lo, tàu ní chạy liên tục

Võ Thanh Quang

Kohai Học Việc
Đông thì có đông nhưng ko đến mức đó. B vào những khu trung tâm giải trí và tàu thường thì đông chứ tàu shin thì thoải mái. B thích đặt trước cũng dc nhưng chẳng để làm gì. Mua vé shin nó cũng như mua vé tàu thường thôi. Ko hết dc mà lo, tàu ní chạy liên tục
Cảm ơn bạn nhiều nha. Vì lần đầu tiên làm chuyện ấy nên cũng k rành, lo lắng :D:D

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Shin thì chỉ có ngồi thôi không phải đứng đâu mà lo bạn :D
Cứ ra ga mà mua thôi , bạn cẩn thận thì ra từ hôm trước 1 ngày mua cũng được
Vé shiteiseki ( chỉ định sẵn số ghế ) thì ghế ngồi êm hơn tốn tiền hơn tí , còn không thì mua vé jiyuseki ( tìm khoang jiyu ghế nào trống thì ngồi thôi )
Nhớ lên đúng khoang tàu quy định là shitei hay jiyu nhé :D

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ai bảo đi 新幹線 ko phải đứng?

Vào những dịp nghỉ lễ dài,nhất là vào mấy ngày cuối cùng của nghỉ lễ thì lượng người đi 新幹線 rất đông.
Ai mua đc vé 指定席 rồi thì mới ngồi đc.
Còn ở những khoang ghế 自由席 có lúc thậm chí phải đứng chen chúc hàng tiếng đồng hồ đó.

Nếu em có thời gian thì nên ra ga (ga lớn có bán vé 新幹線) để mua vé trước nhé.
Nhớ mua vé loại 指定席 chỉ đắt hơn 500 yên thôi.
Nếu ko nhỡ phải đứng gần 4 tiếng từ osaka lên tokyo thì oải lắm.

Võ Thanh Quang

Kohai Học Việc

Vào những dịp nghỉ lễ dài,nhất là vào mấy ngày cuối cùng của nghỉ lễ thì lượng người đi 新幹線 rất đông.
Còn ở những khoang ghế 自由席 có lúc thậm chí phải đứng chen chúc hàng tiếng đồng hồ đó.

Cảm ơn add và mấy bạn kia nhiều nha, chắc tranh thủ đi sớm mua vé chứ mình k muốn lâu lâu đi chơi lại đứng chen chúc. dù sao chắc cũng chỉ 1 lần thôi.
Với Add ơi cho e hỏi là máy bay với shin thì máy bay rẻ hơn phải k? add cho e xin trang web nào đăng kí máy bay đc k? e muốn đi về đi máy bay thử. đi cho biết.
Cảm ơn Add trước nha

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Máy bay rẻ hơn thì phải cơ mà tiền tàu ra sân bay rồi từ sân bay về nhà chắc cũng ngang ngang thôi b. Đi máy bay lại phải đợi chuyến rồi thủ tục rách việc.Đi shin cho tiện và cũng để cảm nhận sau này có cái kể cho con cháu.

Võ Thanh Quang

Kohai Học Việc
Máy bay rẻ hơn thì phải cơ mà tiền tàu ra sân bay rồi từ sân bay về nhà chắc cũng ngang ngang thôi b. Đi máy bay lại phải đợi chuyến rồi thủ tục rách việc.Đi shin cho tiện và cũng để cảm nhận sau này có cái kể cho con cháu.
HiHi, nghe bạn nói cũng có lý ta, mà tại mình cũng muốn thử tìm hiểu cách đi, thủ tục này nọ để sau này có ra đi làm dù ở bất kì đâu mình cũng có biết chút đỉnh về việc mua vé và cách đi máy bay đó mà. Muốn mở rộng cái mình chưa biết

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu

Đi shin mà phải đứng là e chưa thấy luôn đó , đợt e đi golden week cũng chả thấy đông đến mức đấy đâu
À mà đi từ osaka lên tokyo thì bạn kia thử đi bus đêm cũng được đấy , giá rẻ hơn ( cái này chắc chắn được ngồi nhé keke )
lên xe ngủ sáng tới nơi tiết kiệm đc thời gian đi chơi , cũng là 1 trải nghiệm hay nữa

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Đi shin mà phải đứng là e chưa thấy luôn đó , đợt e đi golden week cũng chả thấy đông đến mức đấy đâu
À mà đi từ osaka lên tokyo thì bạn kia thử đi bus đêm cũng được đấy , giá rẻ hơn ( cái này chắc chắn được ngồi nhé keke )
lên xe ngủ sáng tới nơi tiết kiệm đc thời gian đi chơi , cũng là 1 trải nghiệm hay nữa
Thế thì số e gặp may rồi :D
Hoặc là do ga đi đúng tuyến 始発駅 (ga khởi hành) là ga chỗ e đang ở thì mới ngồi đc thôi.

Mình bị 4 lần phải đứng ở 新幹線 rồi.Lần gần nhất là dịp obon năm ngoái.
Từ đó trở đi cứ vào dịp nghỉ dài mà đi 新幹線 thì mình đều đi mua vé 指定席 trước cho an tâm :D

Tiếc là ko còn giữ ảnh mình chụp lúc đó.
Có thể xem minh hoạ ở link bài báo này
https://www.j-cast.com/2016/08/13275145.html

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Thế thì số e gặp may rồi :D
Hoặc là do ga đi đúng tuyến 始発駅 (ga khởi hành) là ga chỗ e đang ở thì mới ngồi đc thôi.

Mình bị 4 lần phải đứng ở 新幹線 rồi.Lần gần nhất là dịp obon năm ngoái.
Từ đó trở đi cứ vào dịp nghỉ dài mà đi 新幹線 thì mình đều đi mua vé 指定席 trước cho an tâm :D

Tiếc là ko còn giữ ảnh mình chụp lúc đó.
Có thể xem minh hoạ ở link bài báo này
https://www.j-cast.com/2016/08/13275145.html
ヤバいこれ!
Thế thì bạn kia cứ đặt trước vé shiteiseki hoặc đặt bus đêm đi cho tiện :D

Tý bùi

Thành Viên Mới
Sempai cho e hỏi . Cách sử dụng vé shin khứ hồi với . Mua rồi khi quay về có phải mua thêm gì không

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
Sempai cho e hỏi . Cách sử dụng vé shin khứ hồi với . Mua rồi khi quay về có phải mua thêm gì không
để lên đc tàu shin cần 2 loại đó là 乗車券 vs 特急券, 2 cái này có thể mua riêng lẻ. nếu đã có thì k cần pải mua thêm gì nữa e

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.