1. Các thành viên chú ý❗️

Trước khi đăng bài yêu cầu đọc lại
    ➡️Nội Quy Diễn Đàn⬅️

Dismiss Notice

Tư Vấn tu nghiêp sinh quay lại lần 2

Thảo luận trong 'Cần Bán' bắt đầu bởi hoangkienbm, 26/5/18.

1. hoangkienbm

hoangkienbm Kohai Học Việc

chào mọi ngươi
    mình là tu nghiệp sinh đang chuẩn bị về nước bên cty và nghiệp đoàn có bảo cho giao hạn mình được lại thêm 2 năm nữa,nhưg mình đùa xem trước hợp đồng như thế nào rôi mơi quyêt định,nhưng bên nghiệp đoàn và cty không đồng ý, và bắt buộc mình trả lơi sớm trước tháng 7 này,vì chổ mình công việc nặng và lương thấp nên mình mơi xem trước bản hợp đồng mơi lương hướng ntn rôi mơi quyết định.nếu cty va nghiệp đoàn ép buộc vậy giơ mình không muốn ở lại thì kiếm cty khác để xin quay lại thì như thế nào vậy mọi ng,và nếu quay lại như vậy thì tốn bao nhiêu tiền, và mất thơi gian bao lâu mơi quay lại được.xin mọi ng cho ý kiến,e đang hoang mang quá!!! cảm ơn mọi ng đã quan tâm

2. Aozora

Aozora Kohai Học Việc

Chỉ những công ty tốt và nghiệp đoàn uy tín mới giữ bạn ở lại dk 5 năm. nên cứ yên tâm mà ở lại. mất một tháng rưỡi thôi. nếu có bằng đại học mà khai đầy đủ thì quay lại theo diện kĩ sư cũng ổn. về nước sáu tháng thì nộp dk.

3. hoangkienbm

hoangkienbm Kohai Học Việc

cảm ơn bạn,nếu muốn đk quay lại cty khác thì mình đk ở đâu bên nhật bạn.mà nếu dk cách đó có thể quay lại đc sát xuất cao không bạn???

4. Aozora

Aozora Kohai Học Việc

Ít công ty lấy lại lắm. Mà đi công ty khác lại mất tiền phí môi giới. Đi lại công ty cũ vừa ko mất xu nào mà ko phải đợi lâu. Quan trọng cty họ có giữ lại ko thôi.

5. Phi Nguyễn

Phi Nguyễn Thành Viên Mới

Bạn làm ngành nghề gì vậy? Theo như mình biết thì nhiều công ty và nghiệp đoàn bên này được phép lấy tts quay lại lần 2 lắm!!! Nên cty cũ mà b cảm thấy lương thấp có thể quay lại cty khác nhé b.

Ủng Hộ Diễn Đàn