Help! Trượt tư cách lưu trú cho vợ

Hung Le

Kohai Học Việc
Em mình bảo lãnh cho vợ nhưng bị trượt do trước đây đi du học không khai đã kết hôn. Hiện nay đã đi shuu được gần 1 năm rồi. Visa là kỹ sư 5 năm. Có cách nào xin lại hay giải trình không mọi người.

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Em mình bảo lãnh cho vợ nhưng bị trượt do trước đây đi du học không khai đã kết hôn. Hiện nay đã đi shuu được gần 1 năm rồi. Visa là kỹ sư 5 năm. Có cách nào xin lại hay giải trình không mọi người.
những trường hợp như thế này tốt nhất là gõ cửa Lsư nhờ họ tư vấn cho cụ thể bạn ạ

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
những trường hợp như thế này tốt nhất là gõ cửa Lsư nhờ họ tư vấn cho cụ thể bạn ạ
Thật sự mấy vấn đề này rất khó giải trình vì liên quan đến các trung tâm du học. Khi giải trình thì câu hỏi đầu tiên phải giải thích đó là "tại sao lúc làm hồ sơ du học lại khai chưa kết hôn ?". Khi ấy bác ko thể nói rằng "nếu độc thân thì tỷ lệ đậu COE cao hơn" vì nó không thuyết phục và thể hiện bác đã chủ động gian dối trong hồ sơ. Còn nếu bác nói do bên trung tâm du học tự ý ghi thì bác phải có chứng cứ chứng minh họ chủ động làm thế và bác không hề hay biết (cái này khó).

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.