Hỏi Trả lại hàng trên Amazon

Marshall D•Teach

Thành Viên Mới
Mình có mua hàng trên Amazon và đã báo trả lại hàng, và có in địa chỉ trả lại hàng như trong mail Amazon hướng dẫn. Mình đã đóng gói và in địa chỉ và dán vào đúng hộp mà Amazon đã gửi cho mình. Nhưng khi mình ra familymark thì họ có hỏi thì mình bảo 着払い. Họ đưa tờ giấy mình điền xong, tại sao mình bị mất tiền trong khi đó là 着払い. Tại lần đầu 返品 nên chưa rõ ai biết chỉ mình với. Tkanks mọi người đã đọc =))

Hữu Đan

Kohai Học Việc
Mình có mua hàng trên Amazon và đã báo trả lại hàng, và có in địa chỉ trả lại hàng như trong mail Amazon hướng dẫn. Mình đã đóng gói và in địa chỉ và dán vào đúng hộp mà Amazon đã gửi cho mình. Nhưng khi mình ra familymark thì họ có hỏi thì mình bảo 着払い. Họ đưa tờ giấy mình điền xong, tại sao mình bị mất tiền trong khi đó là 着払い. Tại lần đầu 返品 nên chưa rõ ai biết chỉ mình với. Tkanks mọi người đã đọc =))
Chào bạn, nếu bạn có trả tiền thì bạn thử kiểm tra lại biên lai thanh toán tiền, coi nó ghi thanh toán cho mục gì.
Thường khi trả hàng Amazon thì nhân viên kombini tự biết đưa cho bạn giấy 着払い và ko tốn chi phí nào cả.
Lúc bạn tới kombini, bạn nói là [Tôi muốn gửi hàng] hay là [Tôi muốn trả hàng Amazon]?

MinhTuan.JP

Kohai Học Việc
Một tờ mã bưu trả hàng và 1 tờ địa chỉ trong mail hướng dẫn lúc amazon mail về cho bạn. Bạn in cả 2 tờ ko ?

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
Lý do bạn trả hàng là gì vậy. Cái này liên quan đến việc ai là ng chịu phí

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.