Tài Liệu TOP 6 app học tiếng Nhật MIỄN PHÍ trên điện thoại được review TỐT NHẤT

ThanhGiang

Kohai Học Việc
Dưới đây là top 6 app học tiếng Nhật trên điện thoại được review tốt nhất trong cộng đồng học tiếng Nhật. Một công cụ hỗ trợ hữu hiệu cho các bạn chinh phục ngôn ngữ mới nhanh và hiệu quả hơn.

Tổng quan về các app học tiếng Nhật
Khi bạn bắt đầu học một ngôn ngữ nào đó ngoài những cuốn giáo trình và những giờ lên lớp, mình tin rằng trong thời đại mà công nghệ đang phát triển hơn bao giờ hết, có rất nhiều bạn đã bắt đầu tìm kiếm những app học tiếng để giúp cho quá trình học tập trở nên thú vị và hiệu quả hơn.

App học tiếng Nhật là gì?

App học tiếng nhật là các app (ứng dụng) được sử dụng cho mục đích học tiếng Nhật, có thể là tra từ điển Việt Nhật, Nhật Việt; luyện nghe, nói, hay cả thậm chí là để luyện thi chứng chỉ tiếng Nhật chuyên nghiệp,… tùy thuộc vào chức năng của từng phần mềm.

Tiếng Nhật cũng không phải là ngoại lệ, tuy nhiên hiện nay có nhiều bạn đang bị mơ hồ trong một mớ các ứng dụng học tiếng chưa biết nên chọn app nào phù hợp với trình độ của mình. Dưới đây mình sẽ chia sẻ đến bạn 7 app học tiếng Nhật được review tốt nhất hiện nay. Nếu mình là một người mới thì mình nên học hỏi từ những người đi trước chứ nhỉ.

Lợi ích của app học tiếng Nhật

Dù các các phương pháp học truyền thống có hiệu quả đến đâu thì chúng ta – đặc biêt là các thế hệ trẻ ngày nay cũng không thể phủ nhận vai trò của công nghệ. Sự phát triển của thời đại đã giúp chúng ta tiếp cận với những cái mới một cách dễ dàng, chỉ cần một cái smartphone và internet là bạn đã có thể đi được một vòng thế giới.

Đáp ứng được các nhu cầu học tiếng Nhật của bạn

Hiện nay có rất nhiều app học tiếng Nhật mà bạn có thể chọn để phục vụ nhu cầu của bản thân. Ví dụ như nếu bạn là một người yêu thích những bộ anime thì Ứng dụng học tiếng Nhật Anime Japanese sẽ là lựa chọn rất thú vị; nếu bạn yêu mến xứ sở hoa anh đào và đâng có dự định, mong muốn được học tập và làm việc tại đây thì bạn có thể tìm kiếm các app học về giao tiếp tiếng Nhật, còn nếu bạn muốn luyện thi những chứng chỉ chuyên nghiệp thì cũng có những app dành riêng cho bạn như Ứng dụng đa tiện JPNET

Là người bạn đồng hành nhắc nhở bạn thường xuyên

Các app này sẽ như một chiếc đồng hồ báo thức, một người bạn luôn nhắc nhở để bạn không quên giời học, giờ ôn bài. Thương xuyên như khi bạn nhận thông báo từ các mạng xã hội.

Có thể học và luyện tập 24/7

Công nghệ hay nhất là gì? Đó là sự thông minh và tiện lợi. Với một chiếc smartphone có cài các app học tiếng, bạn có thể học mọi lúc mọi nơi dù trên tàu điện hay xe buýt.

6 app học tiếng Nhật được REVIEW tốt nhất hiện nay
  1. App học tiếng Nhật cho người mới bắt đầu Duolingo
  2. App học giao tiếp tiếng Nhật tốt nhất
  3. Ứng dụng học tiếng Nhật qua Video bài hát PiPop
  4. App tiếng Nhật đa chức năng nhất JPNET
  5. Từ điển Nhật Việt – Việt Nhật Mazii
  6. Ứng dụng giúp học tiếng Nhật Minna No Nihongo
Vì hơi dài nên mình ko chia sẻ hết ở đây được. Bạn có thể xem review sương sương về các app học tiếng Nhật này tại đây nha.

Trên đây là 6 app học tiếng Nhật được đánh giá cao và nhiều review tốt từ công đồng học tiếng Nhật. Nếu bạn là người mới bắt đầu hay đã biết tiếng Nhật rồi thì hãy dựa vào nhu cầu học tiếng Nhật của mình để có thể tìm kiếm được chiếc app (bạn đồng hành) phù hợp nhé! Và đừng quên rằng trong hành trình học tiếng Nhật hay làm bất kỳ việc gì thì bạn vẫn đóng vai trò quan trọng tiên quyết, vậy nên hãy thật chăm chỉ để có thể chinh phục một thứ ngôn ngữ mới và được xếp loại vào là một trong những ngôn ngữ khó nhất hành tinh. Chúc các bạn thành công!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.