tốc độ mạng pocket wifi wimax bigloble

ellie.bui

Kohai Học Việc
Mọi người ơi cho em hỏi là nếu em dùng pocket wifi của wimax bigloble thì có đủ mạnh để skype k ạ? Em ở Kasumigaseki, Saitama.

phapnguyen

Kohai Học Việc
Chào admin và mọi người!
Mình đang sử dụng mạng wifi wimax 2+ của bigloge cũng được 2 tháng rồi, mà từ hôm ngày 2/5 tới này mạng rất chậm trước đó thì tốc độ rất tốt, mình có gửi mail hỏi bên nhà mạng mà không thấy trả lời (chắc do tiếng nhật của mình tệ quá người ta đọc không hiểu). admin và mọi người có thể tư vấn giúp mình với không ah!
Cảm ơn ad nhiều ah

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Bạn có dùng quá dung lượng gì ko?
Thử khởi động lại máy rồi đổi chế độ sóng qua lại xem thế nào nhé.

phapnguyen

Kohai Học Việc
Bạn có dùng quá dung lượng gì ko?
Thử khởi động lại máy rồi đổi chế độ sóng qua lại xem thế nào nhé.
Ah mình đăng ký gói không giới hạn dung lương như trên trang web hướng dẫn, mình cũng thử reset moderm rồi cũng thử chuyển qua chế độ 5Ghz luôn, mà cũng không thấy khả thi, nên giờ mình cũng không hiểu do đâu luôn

Sửa lần cuối:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ah mình đăng ký gói không giới hạn dung lương như trên trang web của bạn hướng dẫn, mình cũng thử reset moderm rồi cũng thử chuyển qua chế độ 5Ghz luôn, mà cũng không thấy khả thi, nên giờ mình cũng không hiểu do đâu luôn, nên giờ mình cũng đang rầu đây
ko giới hạn nhưng mà hiện nay họ có luật là nội trong 3 ngày mà dùng quá 3GB thì sẽ bị chậm lại.
Thử tắt hẳn máy đi ko dùng 1 ngày rồi ngày hôm sau bật lại xem sao nhé.
Và lý do có thể là do sóng nữa,cho nên hãy cầm thử máy ra 1 chỗ khác,gần nhà ga chẳng hạn rồi test thử xem tốc độ thế nào nhé.

phapnguyen

Kohai Học Việc
ko giới hạn nhưng mà hiện nay họ có luật là nội trong 3 ngày mà dùng quá 3GB thì sẽ bị chậm lại.
Thử tắt hẳn máy đi ko dùng 1 ngày rồi ngày hôm sau bật lại xem sao nhé.
Và lý do có thể là do sóng nữa,cho nên hãy cầm thử máy ra 1 chỗ khác,gần nhà ga chẳng hạn rồi test thử xem tốc độ thế nào nhé.
Mình cũng thử đem qua khu vực khác và bật luôn cả chế độ sử dụng mạng 4G/LTE mà cũng chậm ad ah! hic trong 3 ngày mà quá 3G mà nó chặn luôn tháng hả admin. admin và mọi người có cách nào giúp mình hiểu rõ vấn đề này hơn không ah

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mình cũng thử đem qua khu vực khác và bật luôn cả chế độ sử dụng mạng 4G/LTE mà cũng chậm ad ah! hic trong 3 ngày mà quá 3G mà nó chặn luôn tháng hả admin. admin và mọi người có cách nào giúp mình hiểu rõ vấn đề này hơn không ah
Trong 3 ngày mà sử dụng quá 3GB thì ngày tiếp theo sẽ bị giới hạn tốc độ. Ngày hôm sau nữa mới nhanh trở lại.
Trường hợp sử dụng sóng LTE quá 7GB thì sẽ bị giới hạn tốc độ cả mạng LTE và sóng wimax2+ đến hết tháng đó luôn.

phapnguyen

Kohai Học Việc
Trong 3 ngày mà sử dụng quá 3GB thì ngày tiếp theo sẽ bị giới hạn tốc độ. Ngày hôm sau nữa mới nhanh trở lại.
Trường hợp sử dụng sóng LTE quá 7GB thì sẽ bị giới hạn tốc độ cả mạng LTE và sóng wimax2+ đến hết tháng đó luôn.
Ah vậy hả admin giờ em hiểu rồi hôm bữa em chuyển qua chế độ LTE mà quên tắt xài tới 12G vậy chắc đây là nguyên nhân rồi cảm ơn admin nhiều.:) mà công nhận giá cả internet ở nhật đắt đỏ quá.

Haukun

Thành Viên Mới
M đã đăng kí wifi biglobe nhưng đã đăng kí sai so với bản mẫu của ad đưa ra
Khi nó đt tới hs đăng kí thì cái gì m cũng はい hết nên chắc là m đã đăng kí nhầm nhiều dịch vụ mất phí ko cần thiết khác
Bây h muốn xem m đăng kí những cái gì ko cần thiết để hủy nhưng vào trang thành viên không bít cái nào lại cái nào
Ad có thể giúp m đk ko
M sẽ gửi tên vs mk đăng nhập cho ad

phapnguyen

Kohai Học Việc
Ad ơi mình vừa nhận được mail của bên bigloge trả lời về tốc độ đường truyền mà tiếc mình không thể dịch được. ad giúp mình với ah.

ご回答が遅くなりまして、誠に申し訳ございません。
ご質問の件について、ご案内いたします。

<通信速度が遅い件について>

「BIGLOBE WiMAX 2+」をご利用の際に通信速度が遅い場合
通信速度制限に該当している可能性が考えられます。

「BIGLOBE WiMAX 2+」では、公平な通信速度を維持するため
以下の通信速度制限を実施しております。

【1】月間通信量による速度制限
   「ハイスピードプラスエリアモード」「ハイスピードモード」
のWiMAX 2+通信およびLTE通信において、通信量が月間で
7GB以上の場合

【2】直近72時間(3日間)の通信量による速度制限
   「ハイスピードモード」のWiMAX 2+通信
   「ハイスピードプラスエリアモード」のWiMAX 2+通信
    およびLTE通信において、直近3日間の通信量が3GB以上の場合

お調べしたところ、お客様はギガ放題をご利用のため、ハイスピード
モードで接続した際のWiMAX 2+通信は「月間通信量による速度制限」の
対象とはなりません。

しかし、「直近72時間(3日間)の通信量による速度制限」は対象と
なるため、直近72時間(3日間)以内の通信量が3GBを超えたために
通信速度が制限されている可能性が考えられます。

大変恐縮ですが、WiMAX 2+通信による通信を控えていただき、直近
72時間(3日間)の通信量が3GBを下回るまでご様子を見ていただけ
ますようお願いいたします。

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Tóm lại nội dung giống như trên mình đã trả lời thôi nhé.
Sóng LTE quá 7Gb thì cả tháng đó sẽ bị chậm.
sóng Wimax2+ nội trong 3 ngày quá 3Gb thì cũng bị chậm.
VD
ngày 14 dùng 1GB
ngày 15 dùng 1GB
ngày 16 dùng 2,5GB
tổng ngày 14+15+16=4,5Gb>3GB cho nên ngày 17 sẽ bị chậm.

Tiếp theo ngày 17 sẽ là 0GB (tất nhiên vẫn sử dụng đc mạng tốc độ chậm)
tổng ngày 15+16+17=3,5GB>3GB cho nên ngày 18 vẫn bị chậm.

tổng ngày 16+17+18=2,5GB<3Gb cho nên ngày 19 sẽ sử dụng nhanh trở lại.

Tạm hiểu cách tính như trên mà sử dụng nhé :)

phapnguyen

Kohai Học Việc
Tóm lại nội dung giống như trên mình đã trả lời thôi nhé.
Sóng LTE quá 7Gb thì cả tháng đó sẽ bị chậm.
sóng Wimax2+ nội trong 3 ngày quá 3Gb thì cũng bị chậm.
VD
ngày 14 dùng 1GB
ngày 15 dùng 1GB
ngày 16 dùng 2,5GB
tổng ngày 14+15+16=4,5Gb>3GB cho nên ngày 17 sẽ bị chậm.

Tiếp theo ngày 17 sẽ là 0GB (tất nhiên vẫn sử dụng đc mạng tốc độ chậm)
tổng ngày 15+16+17=3,5GB>3GB cho nên ngày 18 vẫn bị chậm.

tổng ngày 16+17+18=2,5GB<3Gb cho nên ngày 19 sẽ sử dụng nhanh trở lại.

Tạm hiểu cách tính như trên mà sử dụng nhé :)
Cảm ơn thông tin của ad nhiều!

Hana

Kohai Học Việc
Cho e tham gia 1 chút ạ. Mạng mimax của au hoặc softbank nếu sử dụng quá giới hạn trong 3 ngày thì có bị chậm như mimax của biglobe không hả admin?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cho e tham gia 1 chút ạ. Mạng mimax của au hoặc softbank nếu sử dụng quá giới hạn trong 3 ngày thì có bị chậm như mimax của biglobe không hả admin?
Cái đó mình chịu,cứ dùng thử quá đi xem ntn?
Hoặc đến hỏi nhân viên softbank nhé.
Vì mình ko dùng softbank.

Quys

Thành Viên Mới
Mn ơi cho mình hỏi đăng ký wifi cầm tay nên đăng ký của cái nào ạ, thấy nhiều quá ko lựa đc, và trên trang của wimax mình thấy nó gt là tốc độ mạnh tới 1.2gbps như thế có mạnh không ạ.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.