Help! Thủ tục nhập khẩu hàng từ Việt Nam

van tru

Kohai Học Việc
Mọi người có ai làm xuất nhập khẩu hay có kinh nghiệm Xuất nhập khẩu xin chỉ giúp em với ạ.

Tình hình là bà chị em muốn nhập mặt hàng mít sấy, củ quả sấy từ việt nam sang để buôn bán, mặt hàng của công ty mới vài năm trên thị trường có giấy chứng nhận VSATTP, nhưng em nghe nói khi qua đến Nhật thì vẫn bị giữ để kiểm tra, không đủ tiêu chuẩn Nhật thì bị thu hoặc trả về có đúng không ạ.

Vấn đề nữa là trái cây của Nhật (nho, đào, dưa lưới, cherry) có gửi hoặc xách tay về Việt Nam được không ạ.
Anh chị có kinh nghiệm xin hãy chỉ dẫn giúp em.
Xin cảm ơn !

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Mọi người có ai làm xuất nhập khẩu hay có kinh nghiệm Xuất nhập khẩu xin chỉ giúp em với ạ.

Tình hình là bà chị em muốn nhập mặt hàng mít sấy, củ quả sấy từ việt nam sang để buôn bán, mặt hàng của công ty mới vài năm trên thị trường có giấy chứng nhận VSATTP, nhưng em nghe nói khi qua đến Nhật thì vẫn bị giữ để kiểm tra, không đủ tiêu chuẩn Nhật thì bị thu hoặc trả về có đúng không ạ.

Vấn đề nữa là trái cây của Nhật (nho, đào, dưa lưới, cherry) có gửi hoặc xách tay về Việt Nam được không ạ.
Anh chị có kinh nghiệm xin hãy chỉ dẫn giúp em.
Xin cảm ơn !
Bên mảng kinh doanh-thông thương (貿易) thì mình không rành lắm.

Về việc xách tay hoa quả thì trên nguyên tắc là không được! Nhưng hải quan VN mình còn làm chưa chặt chẽ nên vẫn có khả năng cầm được.
Cá nhân mình cũng từng mang táo + hồng về làm quà cho gia đình mấy lần rồi :D

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.