Thủ Tục Làm Giấy Đăng Ký Kết Hôn Tại Nhật

thai

Thành Viên Mới
isembai cho e hoi nho ti ak.bay gio e voi ban gai e muon di dang ki ket hon tai nhat thi can den cho nao de lam va thu tuc giay to co gi kho khan khong ak?mong cac isembai giup do ak!!!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
isembai cho e hoi nho ti ak.bay gio e voi ban gai e muon di dang ki ket hon tai nhat thi can den cho nao de lam va thu tuc giay to co gi kho khan khong ak?mong cac isembai giup do ak!!!
Bạn hãy đến 市役所 hoặc 区役所 nơi sinh sống để làm thủ tục.
Họ sẽ yêu cầu giấy khai sinh
Passport+thẻ 在留カード
giấy chứng nhận độc thân (cái này nên xin ở vn rồi đi dịch công chứng sau đó gửi sang đây,chứ mà lên đại sứ quán VN để xin rất rườm rà và tốn kém.Họ luôn tìm cách làm khó để bạn phải đút lót cho mới chịu làm cho thủ tục)
Sau đó họ mới đưa cho tờ 婚姻届 để điền thông tin thủ tục vào.
Có những trường hợp còn có thể phải phỏng vấn nữa (nhằm tránh trường hợp kết hôn giả)

Cong anh

Kohai Học Việc
Bác ad min cho e hỏi. Vk ck em hiện đang ở nhật. E thì visa du học trường tiếng, vk e thì visa kỹ sư. Lúc 2 vợ chồng em sang thì cả 2 cty đưa sang đều k khai vc e đã kết hôn( mặc dù trc khi phỏng vấn vc e đều khai vào fom đã kết hôn) vậy cho em hỏi khi học xg trường tiếng thì có cách nào vợ bảo lãnh e ở lại đc k ạ? Có ng bảo vc e về ly hôn rồi sang kết hôn lại, ng thì bảo làm giấy đk kết hôn giả cầm sang là ok. Mong ad chỉ giúp.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.