Tư Vấn Thủ tục gia hạn visa đi làm

chienthan89

Thành Viên Mới
xin chào isempai cùng các bạn. Mọi người tư vấn giúp mình về thủ tục gia hạn visa lao động được không ạ.
Mình chuyển từ visa học sinh sang visa đi làm. Dc gần 1 năm thì mình chuyển công ty khác. Khi đi có nhận giấy xin nghỉ việc và nộp cho công ty mới. Công ty giờ cũng đã nôp giấy đó lên cục XNC rùi.
Sắp đây mình sắp hết hạn visa rùi. Thì với trường hợp của mình cẦn những giấy tờ gì ... mong mọi người tư vấn giúp. Mình sắp hết visa mất rùi
Công ty mình đóng thuế má bảo hiểm nenkin cho nhân viên đầy đủ ạ
お願い致します

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
xin chào isempai cùng các bạn. Mọi người tư vấn giúp mình về thủ tục gia hạn visa lao động được không ạ.
Mình chuyển từ visa học sinh sang visa đi làm. Dc gần 1 năm thì mình chuyển công ty khác. Khi đi có nhận giấy xin nghỉ việc và nộp cho công ty mới. Công ty giờ cũng đã nôp giấy đó lên cục XNC rùi.
Sắp đây mình sắp hết hạn visa rùi. Thì với trường hợp của mình cẦn những giấy tờ gì ... mong mọi người tư vấn giúp. Mình sắp hết visa mất rùi
Công ty mình đóng thuế má bảo hiểm nenkin cho nhân viên đầy đủ ạ
お願い致します
Em viết câu văn lủng củng khó hiểu quá!

Cty hiện tại đã nộp giấy tờ cho nyukan rồi → Nộp những giấy tờ gì cho nyukan? và nộp bao h?

còn việc đi xin làm mới visa thì các giấy tờ cần thiết hầu hết đều giống với lần xin visa trước đó.
(bản kê khai xin gia hạn,thẻ ngoại kiều,passport,giấy chứng nhận thu nhập 1 năm trước,giấy thuế,giấy chứng nhận là nhân viên cty mới v...v..)

※ Nên chuẩn bị thừa hơn là thiếu.

chienthan89

Thành Viên Mới
Em viết câu văn lủng củng khó hiểu quá!

Cty hiện tại đã nộp giấy tờ cho nyukan rồi → Nộp những giấy tờ gì cho nyukan? và nộp bao h?

còn việc đi xin làm mới visa thì các giấy tờ cần thiết hầu hết đều giống với lần xin visa trước đó.
(bản kê khai xin gia hạn,thẻ ngoại kiều,passport,giấy chứng nhận thu nhập 1 năm trước,giấy thuế,giấy chứng nhận là nhân viên cty mới v...v..)

※ Nên chuẩn bị thừa hơn là thiếu.
Sau khi em xin vào cty thì cty nộp giấy nghỉ việc + báo cáo chuyển việc lên nyukan hay sao đó ạ. Cái này e ko rõ lắm.
Lần đầu thì cty cũ làm cho em hết nên em gà mờ lắm. Giờ thấy hoang mang khi phải tự mình đi làm

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Cái gì cũng nên tìm hiểu tự mình làm được thì nên làm bạn ạ.
Dĩ nhiên là chưa biết thì sẽ thấy khó, nhưng ko đến nỗi ko thể làm đc. về thủ tục thì trong group đã có bài viết rồi. tự mình tổng hợp lại xem cần những gì? xin ở đâu. làm như thế nào, rồi mắc ở đâu thì hỏi ở đấy,vậy lần sau sẽ dễ dàng hơn, chứ công việc mình mà cứ phó mặc cho cty với người khác thì ý kiến mình nghĩ là không nên. kể cả người khác có làm cho, mình cũng phải biết cách làm mà chủ động. chúc bạn may mắn

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.