Help! Thủ tục để Unlock SIM NTTDOCOMO Online

Cao Khanh

Thành Viên Mới
Xin chào cộng đồng iSempai hiện tại thì mình đang sử dụng điện thoại iPhone 6s của mạng DCM được 6 tháng rồi theo mô tả và giới thiệu trên trang chủ của DCM thì có thể unlock máy sau 6 tháng sử dụng và có thể tự unlock miễn phí trực tiếp tại nhà thông qua trang chủ của DCM.
Nếu ra DCM SHOP thì lại tốn đến 3000Y mình thấy phí quá.
Mình đã mò tìm mấy tiếng nhưng ko thể nào ra được trang để làm thủ tục unlock máy. Hướng dẫn của DCM họ chỉ nói vào trang My DCM để làm thủ tục chứ ko dẫn link đến trang nào cụ thể.

Tiện đây mong ACE trên diễn đàn đã từng làm thủ tục unlock máy trực tiếp tại trang chủ docomo thì hướng dẫn mình với ạ.

Cảm ơn,

Cao Khanh

Thành Viên Mới
Ok sau một hồi mò mẫm thì mình đã gửi được thủ tục xin unlock sim, nếu thành công mình sẽ viết một bài hướng dẫn lên diễn đàn để ACE nào có nhu cầu nhưng ko rành có thể tham khảo ;)

Cao Khanh

Thành Viên Mới
Lúc nãy đăng bài xong mình vào lại thấy mục đó và đã unlock được rồi bạn.
Cảm ơn bạn nhé.

thienan

Kohai Học Việc
Nếu máy mình mua lại thì sao nhỉ,check thì mua sau tháng 5/2015 nhưng ko xài mạng của nó có oke ko,mình vào docomo kiểm tra thì imei mình hiện chữ 0

Tuấn Nguyễn

Kohai Học Việc
Ok sau một hồi mò mẫm thì mình đã gửi được thủ tục xin unlock sim, nếu thành công mình sẽ viết một bài hướng dẫn lên diễn đàn để ACE nào có nhu cầu nhưng ko rành có thể tham khảo ;)
Bạn làm xong thủ tục nó sẽ gửi 1 đường link hướng dẫn của Apple về để xác nhận là đã lên qte nữa.
Trong link nó hướng dẫn 2 cách:
1. Cắm sim khác mạng vào mà nhận là xong
2. Nếu ko có sim khác thì tạo back up sau đó cài đặt hết lại là đc

thienan

Kohai Học Việc
Bạn làm xong thủ tục nó sẽ gửi 1 đường link hướng dẫn của Apple về để xác nhận là đã lên qte nữa.
Trong link nó hướng dẫn 2 cách:
1. Cắm sim khác mạng vào mà nhận là xong
2. Nếu ko có sim khác thì tạo back up sau đó cài đặt hết lại là đc
bạn cho mình hỏi nếu máy mình mua lại của ng khác thì sao,máy mình check docomo thì no hiện ra O

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
bạn cho mình hỏi nếu máy mình mua lại của ng khác thì sao,máy mình check docomo thì no hiện ra O
Máy của người khác thì ko đc.
Phải là chính chủ đã hợp đồng với nhà mạng cơ.

Tuấn Nguyễn

Kohai Học Việc
Đến 11 tháng 10 này mình đủ 6 tháng mình sẽ làm bài hướng dẫn mọi người up Docomo lên qte nhé

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi! My docomo là gì vậy ad? E cũng rõ mấy cái này lắm. Với lại e dùng ip 6 plus có lên QT đc k vây Ad?
mỗi 1 số đt của docomo đều có 1 tài khoản để đăng nhập vào my docomo.
Trong my docomo thì có thể xem đc tiền sử dụng hàng tháng,thay đổi dịch vụ,địa chỉ v.v..
Nếu em chưa có tk đó thì có thể đăng ký đc tk my docomo.
iPhone6 plus thì ko lên quốc tế đc,phải là 6S trở đi em nhé.

Vương Hoàng Long

Kohai Học Việc
mỗi 1 số đt của docomo đều có 1 tài khoản để đăng nhập vào my docomo.
Trong my docomo thì có thể xem đc tiền sử dụng hàng tháng,thay đổi dịch vụ,địa chỉ v.v..
Nếu em chưa có tk đó thì có thể đăng ký đc tk my docomo.
iPhone6 plus thì ko lên quốc tế đc,phải là 6S trở đi em nhé.
Dạ!!! Vạy thì cám ơn a nhé!!!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.