Help! Thủ tục chuyển việc

dinhsyskv

Thành Viên Mới
anh em ai biết cái này chỉ giúp mình với!
mình sang nhật hôm 19/07. Tới 3/10 thì mình nghỉ cty và chuyển sang công ty mới. tại công ty mới mình bắt đầu làm việc từ 13/11 tới 31/12 theo hình thức arubaito. từ 1/1/2018 mới làm nhân viên chính thức. vậy mình khai báo chuyển việc với nyukan như thế nào nhỉ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
anh em ai biết cái này chỉ giúp mình với!
mình sang nhật hôm 19/07. Tới 3/10 thì mình nghỉ cty và chuyển sang công ty mới. tại công ty mới mình bắt đầu làm việc từ 13/11 tới 31/12 theo hình thức arubaito. từ 1/1/2018 mới làm nhân viên chính thức. vậy mình khai báo chuyển việc với nyukan như thế nào nhỉ
Visa lao động là ko được phép làm arubaito nên bạn soudan với cty thế nào rồi báo cáo lên nyukan cho phù hợp , tránh phiền phức lúc gia hạn visa lần tới

dinhsyskv

Thành Viên Mới
Visa lao động là ko được phép làm arubaito nên bạn soudan với cty thế nào rồi báo cáo lên nyukan cho phù hợp , tránh phiền phức lúc gia hạn visa lần tới
Như trường hợp mình đây bạn có thể cho mình cách làm thế nào để hợp thức hóa với nyukan được bạn nhỉ? Mới sang không biết làm sao cho đúng cả

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Như trường hợp mình đây bạn có thể cho mình cách làm thế nào để hợp thức hóa với nyukan được bạn nhỉ? Mới sang không biết làm sao cho đúng cả
Kêu công ty làm hợp đồng cho từ tháng 11 xem được ko b , trình bày với nó là phải báo lên cục nxc nữa
Cẩn thận làm đúng luật thì vẫn hơn nên b cứ bàn bạc với cty là ok , hoặc ko làm baito nữa mà đợi làm chính thức luôn chẳng hạn

dinhsyskv

Thành Viên Mới
Kêu công ty làm hợp đồng cho từ tháng 11 xem được ko b , trình bày với nó là phải báo lên cục nxc nữa
Cẩn thận làm đúng luật thì vẫn hơn nên b cứ bàn bạc với cty là ok , hoặc ko làm baito nữa mà đợi làm chính thức luôn chẳng hạn
khi mình báo lên cục là phải trình cả hợp đồng luôn à bạn. hay mình bảo giám đốc nếu cục xác nhận thì bảo ko phải làm arubaito là được nhỉ? thật sự mình mới qua chưa biết xoay thế nào cả bạn biết chỉ dùm mình với

dinhsyskv

Thành Viên Mới
Bạn ơi cho mình hỏi, chổ đăng kí công ty mới là mình nhấp vào dòng thứ 5 từ trên xuống đúng không bạn ?. Trong mục số 5 đó có 2 phần, là nhập thông tin công ty cũ ở trên, và công ty mới ở dưới đúng không bạn ?. Mục ngày tháng phía trên mình ghi là ngày bắt đầu hợp đồng mới đúng không bạn ? Do mình mới nhập xong, nhưng nó cứ báo lỗi, hợp đồng mới của mình bắt đầu từ ngày 1/5/2017, nhưng hôm nay mới ngày 30/4/2017 nên mình nhập mãi không được ?.
Hay mục đó là nhập ngày mình bắt đồng hợp đồng của công ty cũ vậy bạn ?

Sao mình nhập địa chỉ mà nó cứ báo lỗi vậy mọi người

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
khi mình báo lên cục là phải trình cả hợp đồng luôn à bạn. hay mình bảo giám đốc nếu cục xác nhận thì bảo ko phải làm arubaito là được nhỉ? thật sự mình mới qua chưa biết xoay thế nào cả bạn biết chỉ dùm mình với
Báo với cty là tình hình như vậy , visa của t ko được làm baito nên 1 là cho t làm chính thức từ tháng 11 hoặc đợi qua tháng 1 rồi tao làm thế là ok

cuongace

Kohai Học Việc

https://www.ens-immi.moj.go.jp/NA01/NAA01SAction.do
Vào link này, xong đăng kí tài khoản. Đợi khoảng 10p nyukan sẽ gửi email đến. Đăng nhập xong sẽ hiện như ảnh ở trên. Rồi vào khai báo lần lượt. hết hợp đông với công ty cũ (dòng số 4 từ trên xuống), khai báo tên công ty mới nữa là được. Trong vòng 1 -2 ngày sẽ có kết quả thông báo qua email.
sao mình tạo tài khoản tới đoạn tạo mật khẩu thì k đc bạn nhỉ

nguyenle19941

Thành Viên Mới
Nghỉ việc thì khai báo với nyukan la xong. Thủ tục khai báo chuyển việc giờ có thể làm trên internet được rồi. Nhanh ngọn không mất time lên nyukan gì cả. Nếu có công ty nhận thì vào khai báo nghỉ việc của công ty và khai báo công ty mới. Làm qua internet nhanh gọn lắm.
@Lê Sĩ Năm nếu chỉ mới khai báo nghĩ việc thôi , chưa có cty nhận thì có đuoc không bạn vì sau 14 ngày nghỉ việc phải báo cáo với nyukan à? với lại trang wed này máy tính vào ko được bạn ơi

Sửa lần cuối:

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.