Hỏi Thời gian xin Víaa cho vợ

vunguyenduyphuong

Kohai Học Việc
Mình mới đăng kí hồ sơ bảo lãnh cho vợ vào 9/1/2019
Mình có ghi ngày dự định là 10/3/2019 vợ mình sẽ sang nhật
Thường thì trong bao lâu mình có thể gọi điện thoại lên hỏi nyukan nagoya được ạ
Ps: có ai có Sđt nyukan với có ai nộp khoảng ngày giống e mà có kết quả k ạ
E cảm ơn

Nga Nga2002

Kohai Học Việc
E nộp ngày 28/11. Nay đã 3 tháng. Mà vẫn chưa có kết quả (cũng cục Nagoya). E có goi cho cục rồi, đều bảo đang xem xét. Anh (chị) có thể gọi lên hỏi, sdt của cục ở cái giấy nhận hồ sơ bảo lãnh họ đưa cho mình lúc mình nộp ấy ạ. E đang lo lắm. Chờ đợi mòn mỏi cũng chán nữa.

TRINH VAN HIEU

Kohai Học Việc
Mình mới đăng kí hồ sơ bảo lãnh cho vợ vào 9/1/2019
Mình có ghi ngày dự định là 10/3/2019 vợ mình sẽ sang nhật
Thường thì trong bao lâu mình có thể gọi điện thoại lên hỏi nyukan nagoya được ạ
Ps: có ai có Sđt nyukan với có ai nộp khoảng ngày giống e mà có kết quả k ạ
E cảm ơn
Quá 3 tháng kê từ ngày nộp mà không có thông báo kêt quả gì thì hãy gọi b ạ. Còn bạn có gọi thì họ cũng chi tra lời là "đang xem xét, hãy đợi".

tam261092

Kohai Học Việc
bạn cho mình hỏi, hồ sơ bạn nộp bao gồm những gì ạ? bạn qua lâu chưa?
Mình vừa xong thôi, Hồ sơ từ Việt Nam qua thì Giấy đăng ký kết hôn dịch công chứng, photo hộ khẩu, Photo hộ chiếu, 3 cái ảnh chụp rõ mặt của 2 vk ck( lấy ảnh cưới, ảnh thường) và 1 ảnh 3x4 mơi nhất. Mình đầu tháng 4 bay

tam261092

Kohai Học Việc
à do vk mình bận nên thuê luật sư hết hơn 8man thuê luật sư nữa

Ledai247

Kohai Học Việc
bạn cho mình hỏi, hồ sơ bạn nộp bao gồm những gì ạ? bạn qua lâu chưa?
Hồ sơ thì ngoài mẫu đơn bạn cần: bản scan màu hộ chiếu của vợ và chồng, giấy tờ chứng minh việc đóng thuế của bạn, xin giấy xác nhận làm việc tại công ty, 年賃金台帳(xin tại công ty). Không cần ảnh, khỏi cần chứng minh có bao tiền trong tài khoản. Bạn có thể tham khảo bài viết về thủ tục bảo lãnh vợ cũng trong trang này. Nhưng mình thấy mẫu đơn trong bài hướng dẫn hình như bị nhầm sang gia hạn visa thì phải. Mình vừa nộp hôm mùng 5/3 thì 15/3 nhận giấy tư cách của vợ. Mình nộp tại kobe.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.