Thời gian đợi visa 就職

Nguyễn Đua

Kohai Học Việc
Mình chuyển visa 就職 dc gần 2 tháng rồi mà vẫn chưa có kết quả từ 入館. Đa học xong senmon. Ăn đợi nằm chờ cả tháng đợi visa. Hết vjsa ko đi làm thêm đâu dc.
Thời gian để xét duyệt hồ sơ đổi vjsa tối đa là bao lâu nhỉ?

xuan thang

Kohai Học Việc
3 tháng bạn nhé. bạn di 就職 có trùng với chuyên ngành bạn học không? lúc đang chuyến visa co dấu o nyukan đóng ở mặt sau cua thẻ ngoại kiều nên bạn vẫn đi làm được. chúc bạn thành cong

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ở khu vực tokyo thì sẽ lâu hơn nhé bạn.Thời gian tối đa là 3 tháng xét duyệt.
Nếu lo lắng giấy tờ họ gửi về bị thất lạc thì mang passport lên sở nhập quốc để hỏi họ xác nhận lại cho an tâm nhé.

Trong thời gian đợi visa mới mà tư cách visa cũ đã hết hạn thì chỉ có thể ở lại nhật cho đến ngày có kết quả visa mới,ko được phép làm thêm.

Nguyễn Đua

Kohai Học Việc
Ko dc làm thêm mà. 3 tháng lâu nhỉ đợi 1 tháng ở nhà ăn chơi nữa chăng :))

xuan thang

Kohai Học Việc
nếu 就職 không được thì vẫn xin được thêm 6 tháng đi tìm công ty ma admin

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
nếu 就職 không được thì vẫn xin được thêm 6 tháng đi tìm công ty ma admin
Tuỳ từng trường hợp mà bạn.
Như trường hợp của bạn @Nguyễn Đua hình như là đổi tư cách visa từ du học qua dạng kỹ sư.
Nếu mà bị từ chối thì có nghĩa là bạn ấy ko đủ tư cách xin visa.

Còn nếu là sắp tốt nghiệp chưa xin đc 内定 thì có thể xin gia hạn thêm tầm 6 tháng visa với tư cách là 特定活動 để đi xin việc.

Nguyễn Đua

Kohai Học Việc
Thông báo vs a e là đax có giấy báo . Luật sư đang đi lấy visa rồi nhé . 2 tháng đợi chờ lâu quá
Thank cả nhà

dantam

Kohai Học Việc
Của mình vài hôm nữa là được 3 tháng rồi, mà vẫn chưa thấy đâu. Lo quá.

Sửa lần cuối:

tienducvtc

Thành Viên Mới
Mình chuyển visa 就職 dc gần 2 tháng rồi mà vẫn chưa có kết quả từ 入館. Đa học xong senmon. Ăn đợi nằm chờ cả tháng đợi visa. Hết vjsa ko đi làm thêm đâu dc.
Thời gian để xét duyệt hồ sơ đổi vjsa tối đa là bao lâu nhỉ?
Tuỳ từng trường hợp mà bạn.
Như trường hợp của bạn @Nguyễn Đua hình như là đổi tư cách visa từ du học qua dạng kỹ sư.
Nếu mà bị từ chối thì có nghĩa là bạn ấy ko đủ tư cách xin visa.

Còn nếu là sắp tốt nghiệp chưa xin đc 内定 thì có thể xin gia hạn thêm tầm 6 tháng visa với tư cách là 特定活動 để đi xin việc.
Ad cho em hỏi là visa tị nạn lần 1 chuyển sang visa đi làm được không ah? em cảm ơn

Thanhmai3112

Thành Viên Mới
Bạn e xin visa cũng được gần 2 tháng rồi mak bây giờ vẫn chưa có kết quả. Nếu giờ e đi học tiếp ko lấy visa đi shyu nữa dk ko ạ? vì bạn e tốt nghiệp trường cđ nghề vn thôi chỉ syu bằng n2 thôi.
Mn cho e xin ít kinh nghiệm

Nguyễn Đua

Kohai Học Việc
Ad cho em hỏi là visa tị nạn lần 1 chuyển sang visa đi làm được không ah? em cảm ơn
Minh thấy có trường hợp dc . Nhưng mà luật sư giỏi chắc mí ổn . Quan trọng cái lí do. Còn tị nạn thì thường khó hơn các hình thức khác

Nguyễn Đua

Kohai Học Việc
Bạn e xin visa cũng được gần 2 tháng rồi mak bây giờ vẫn chưa có kết quả. Nếu giờ e đi học tiếp ko lấy visa đi shyu nữa dk ko ạ? vì bạn e tốt nghiệp trường cđ nghề vn thôi chỉ syu bằng n2 thôi.
Mn cho e xin ít kinh nghiệm
Cái này nộp rồi mà nó chưa xét thì nên niucang báo lại lấy lại hồ sơ đã nộp tiếp tục đi học ok. Nhưng nó đang xét rồi thì chắc chỉ có nước đợi kết quả thôi ko thay đổi quay lại đi học dc đâu nhé

Hatrinh

Thành Viên Mới
A/c cho e hỏi. Cty nộp đơn xin visa cho e đến giờ là đc 2 tháng rồi. E với 1 bạn đc nộp cùng nhau, nhưng bạn đó bị trượt do họp đồng và ngành học khác nhau chút chút, có thông báo lên nyukan và bị trượt từ 1 tháng trc rồi. Ngành học và nội dung hđ của e với bạn đó giống y nhau, vậy mà giờ e chưa có thông tin gì.
Liệu thư có thất lạc hay gì đó? Và như vậy khả năng trượt của e cũng cao đúng ko ạ?

sói thiên thần

Thành Viên Mới
senpai cho e hỏi e xin visa tới 5.5 là đc 3 tháng rồi mà vẫn chưa có kết quả, cũng không thấy họ liên lạc để bổ sung hồ sơ hay gì cả, như vậy có vấn đề gì với visa của e không ạ.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.