Hỏi THẮC MẮC VỀ VIỆC ĐĂNG KÝ SIM GIÁ RẺ RAKUTEN

Bin

Thành Viên Mới
Ad và các bạn cho mình hỏi mấy vấn đề với ak. Câu 1 : mình mua máy của nhà mạng docomo thì có dùng được sim này k ak? Câu 2 : mình mới làm thẻ ngân hàng nên chưa có tiền trong tài khoản , đến 25/10 này mới có lương bắn vào thì có đăng ký luôn được bây giờ k ak hay phải đợi có tiền trog tài khoản mới đăng ký được ak? Câu 3 : hình thức thanh toán hàng tháng ntn ak? Ví dụ thanh toán qua tài khoản ngân hàng thì mình cứ để tiền trong đó rồi nó trừ hàng tháng phải k ak? Câu 4: phí đky ban đầu là bao nhiêu và làm sao để biết hàng tháng nó trừ lúc nào và trừ bao nhiêu ak? Câu 5: nếu đky được thì khi nào nhận được sim ak? Mong ad và các bạn giúp mình sớm ak. Mới qua lại sắp đi chơi xa nên muốn có mạng tìm đường cho dễ ak . Tks all

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Ad và các bạn cho mình hỏi mấy vấn đề với ak. Câu 1 : mình mua máy của nhà mạng docomo thì có dùng được sim này k ak? Câu 2 : mình mới làm thẻ ngân hàng nên chưa có tiền trong tài khoản , đến 25/10 này mới có lương bắn vào thì có đăng ký luôn được bây giờ k ak hay phải đợi có tiền trog tài khoản mới đăng ký được ak? Câu 3 : hình thức thanh toán hàng tháng ntn ak? Ví dụ thanh toán qua tài khoản ngân hàng thì mình cứ để tiền trong đó rồi nó trừ hàng tháng phải k ak? Câu 4: phí đky ban đầu là bao nhiêu và làm sao để biết hàng tháng nó trừ lúc nào và trừ bao nhiêu ak? Câu 5: nếu đky được thì khi nào nhận được sim ak? Mong ad và các bạn giúp mình sớm ak. Mới qua lại sắp đi chơi xa nên muốn có mạng tìm đường cho dễ ak . Tks all
1 : máy của docomo có dùng được sim này bạn à
2 : mới làm thẻ vẫn dùng bt nhé.
3 : hàng tháng vào ngày cuối tháng tầm 27 họ sẽ tự động từ tiền của bạn.
4 : phí đăng ký ban đầu có trong bài viết hướng dẫn đó bạn.
5 : có trong bài viết hướng dẫn đó bạn.

dunghue1991

Kohai Học Việc
1 : máy của docomo có dùng được sim này bạn à
2 : mới làm thẻ vẫn dùng bt nhé.
3 : hàng tháng vào ngày cuối tháng tầm 27 họ sẽ tự động từ tiền của bạn.
4 : phí đăng ký ban đầu có trong bài viết hướng dẫn đó bạn.
5 : có trong bài viết hướng dẫn đó bạn.
xin hỏi admin như bài hướng dẫn cũ có nói "Tiền cước trả hàng tháng cứ 100 yên sẽ nhận được 1 Point của Rakuten". vậy làm tn để biết được điều này. mình thấy point trong tkhoan k có j thay đổi mặc dù mình đăng kí tất cả 5 số điện thoại sim rakuten nay. cảm ơn senpai nhiều !

dunghue1991

Kohai Học Việc
c
xin hỏi admin như bài hướng dẫn cũ có nói "Tiền cước trả hàng tháng cứ 100 yên sẽ nhận được 1 Point của Rakuten". vậy làm tn để biết được điều này. mình thấy point trong tkhoan k có j thay đổi mặc dù mình đăng kí tất cả 5 số điện thoại sim rakuten nay. cảm ơn senpai nhiều !
chỉ có sdt đăng kí đầu tiên mới được point kiểu đó đúng ko ad

Luân Nguyễn

Kohai Học Việc
Cho mình hỏi mấy bạn đang dùng:
Có thật làm sim này 2080¥/tháng và dung lượng là vô hạn không? Vì mình mới đăng kí xong và đang xài. Thấy tốc độ 4G nó rất mạnh, không biết dùng 4G nó có phát sinh cước k nhỉ

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Mình đang định đăng kí sim Biglobe, vì bên đó đang khuyến mãi dùng 1 năm back lại 1,2man. Mình đăng ký gói nghe gọi + 6Gb data mỗi tháng hết 2s150 yên. Tính ra sau 1 năm nó back lại 1,2man thì mỗi tháng chỉ mất 1s150 yên

Tuấn cường

Thành Viên Mới
Chào ad và mọi người,mình đã đăng ký sim rakuten và đến bước đợi xác nhận danh tính thì đã 4 ngày rồi vẫn chưa thấy xong mặc dù trong email ghi là từ 1-3 ngày,vậy có vấn đề gì ko ạ

Morimoto

Thành Viên Mới
Admin ơi làm ơn cho mình hỏi mình dùng máy của Au có đăng ký được sim này không nhỉ. Thanks

mrcayz

Thành Viên Mới
Ad cho mình hỏi 1 số vấn đề nha!
1. Máy softbank có sài đc sim rakuten ko?
2. Tên thẻ ngoại kiều với tên thẻ ngân hàng khác nhau có đc ko?

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Ad cho mình hỏi 1 số vấn đề nha!
1. Máy softbank có sài đc sim rakuten ko?
2. Tên thẻ ngoại kiều với tên thẻ ngân hàng khác nhau có đc ko?
Máy softbank ko được b nhé
Tên các giấy tờ phải là 1 người mới được nhé b

Truongpt88

Thành Viên Mới
Mọi người cho mình hỏi chút
Trk mình đăng ký 1 sim rồi bây giờ muốn đăng ký thêm 1 sim nữa có được ko ạ

Truongpt88

Thành Viên Mới
Cho mình hỏi mấy bạn đang dùng:
Có thật làm sim này 2080¥/tháng và dung lượng là vô hạn không? Vì mình mới đăng kí xong và đang xài. Thấy tốc độ 4G nó rất mạnh, không biết dùng 4G nó có phát sinh cước k nhỉ
Ko bạn ak.hết tốc độ cao sẽ chuyển về 1mgb/s

Dongle282

Thành Viên Mới
Chào ad và mọi người,mình đã đăng ký sim rakuten và đến bước đợi xác nhận danh tính thì đã 4 ngày rồi vẫn chưa thấy xong mặc dù trong email ghi là từ 1-3 ngày,vậy có vấn đề gì ko ạ
Bây giờ sao rồi bạn? Nhận được sim chưa?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.