Sim LINE Sim Line vào mạng cực kì chậm

Hisoka

Thành Viên Mới
Sim line của e hiện 4G nhưng vào mạng cực kì chậm, kể cả fb, youtube xem 144p vẫn phải load luôn ấy ạ. Cho e hỏi nó bị làm sao và cách khắc phục như thế nào ạ :(

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Sim line của e hiện 4G nhưng vào mạng cực kì chậm, kể cả fb, youtube xem 144p vẫn phải load luôn ấy ạ. Cho e hỏi nó bị làm sao và cách khắc phục như thế nào ạ :(
Em đăng nhập vào mypage của Line Mobile kiểm tra xem đã dùng hết dung lượng tốc độ cao chưa?
https://mobile.line.me/mypage/login/

Có những trường hợp vẫn còn dung lượng cao nhưng mạng chậm,thì khả năng là do sử dụng vào lúc giờ cao điểm (Do băng thông khi đó sẽ được ưu tiên cho 3 nhà mạng lớn)

Hisoka

Thành Viên Mới
Em đăng nhập vào mypage của Line Mobile kiểm tra xem đã dùng hết dung lượng tốc độ cao chưa?
https://mobile.line.me/mypage/login/

Có những trường hợp vẫn còn dung lượng cao nhưng mạng chậm,thì khả năng là do sử dụng vào lúc giờ cao điểm (Do băng thông khi đó sẽ được ưu tiên cho 3 nhà mạng lớn)

như thế này là bị làm sao vậy a?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
データ残量 là dung lượng tốc độ cao còn có thể sử dụng được.
Trường hợp như trên của em là 0MB → Tức là đã dùng hết dung lượng tốc độ cao rồi,cho nên tốc độ sẽ bị chậm lại.
Cách khắc phục là:
1.Mua thêm dung lượng tốc độ cao để sử dụng.
2.Chờ hết tháng,sang tháng mới thì sẽ được cấp lại dung lượng tốc độ cao.

Hisoka

Thành Viên Mới
データ残量 là dung lượng tốc độ cao còn có thể sử dụng được.
Trường hợp như trên của em là 0MB → Tức là đã dùng hết dung lượng tốc độ cao rồi,cho nên tốc độ sẽ bị chậm lại.
Cách khắc phục là:
1.Mua thêm dung lượng tốc độ cao để sử dụng.
2.Chờ hết tháng,sang tháng mới thì sẽ được cấp lại dung lượng tốc độ cao.
Em hiểu r ạ. tks a nhiều :D :D

mr_512

Kohai Học Việc
lên FB mà xem video đc free data tốc độ cao bạn nhé
2 tháng gần đây sim line đúng là rất chậm. Mặc dù vẫn còn Gb sử dụng tốc độ cao nhưng vào mạng và xem video trên fabook rất chậm ko còn xem đuoc như trước nữa. Kể cả xem ban đêm trên fb mà vẫn ko xem dc

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.