Help! RỚT VISA GIA ĐÌNH

linhtinh17

Thành Viên Mới
mọi người cho em hỏi.. em đang là du học sinh bão lãnh vợ.. vợ em ở vn.. nộp lên cục 3 tháng có kết quả lý do rớt là không chứng minh đủ tài chính bão lãnh.. em muốn giải trình vì em về vn nhiều cầm tiền sang.. hoặc em làm lại hồ sơ nộp cục khác có được không ạ

tavantien0401

Kohai Học Việc
mọi người cho em hỏi.. em đang là du học sinh bão lãnh vợ.. vợ em ở vn.. nộp lên cục 3 tháng có kết quả lý do rớt là không chứng minh đủ tài chính bão lãnh.. em muốn giải trình vì em về vn nhiều cầm tiền sang.. hoặc em làm lại hồ sơ nộp cục khác có được không ạ
Luật sư cũng khó giải quyết bác ạ. Bác nộp cục nào ạ?

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Visa du học bạn muốn bảo lãnh thì chi ít cũng phải có học bổng cơ , chứ lương làm thêm 28 tiếng chỉ đủ đóng học thì khó bảo lãnh lắm

linhtinh17

Thành Viên Mới
mình đổi cục nộp có sao không nhỉ.. em tính đổi cục khác.. mình nộp ở yokohama giờ mình tính nộp lại ở kawasaki vì mình đang sống ở kawasaki

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
mình đổi cục nộp có sao không nhỉ.. em tính đổi cục khác.. mình nộp ở yokohama giờ mình tính nộp lại ở kawasaki vì mình đang sống ở kawasaki
Đổi cục thoải mái b nhé
Cơ mà trường hợp trượt 1 lần như của b khó đấy , vốn hồ sơ của b đã khó rồi
Nếu lần này ko qua luật sư thì mình nghĩ ko thể đậu đc đâu , mà qua luật sư vẫn còn khó ấy

linhtinh17

Thành Viên Mới
Đổi cục thoải mái b nhé
Cơ mà trường hợp trượt 1 lần như của b khó đấy , vốn hồ sơ của b đã khó rồi
Nếu lần này ko qua luật sư thì mình nghĩ ko thể đậu đc đâu , mà qua luật sư vẫn còn khó ấy
chắc do cục thôi.. ;( hồ sơ mimnhf k bị gì bạn á.. làm 28h 1 tuần .. mình làm có 1 việc lúc mình chứng minh 130man.. ;( mình về vn 1 năm 3 lần.. tiền nhà gửi sang 100man nữa mà k dc.. k hiểu sao lun..

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
B chưa làm ra tiền, vẫn phải xin tiền gia đình ( tức là b phụ thuộc người khác) vậy b lấy gì đảm bảo cho cs của vợ bạn. B cố lấy cái học bổng sẽ dễ hơn đó

tavantien0401

Kohai Học Việc
chắc do cục thôi.. ;( hồ sơ mimnhf k bị gì bạn á.. làm 28h 1 tuần .. mình làm có 1 việc lúc mình chứng minh 130man.. ;( mình về vn 1 năm 3 lần.. tiền nhà gửi sang 100man nữa mà k dc.. k hiểu sao lun..
Ko do cục đâu bác. Do chính sách hạn chế nhập cư bác có đổi mà vẫn tiền ấn thêm
Vào nhiều cũng không được đâu. 300 man vẫn vậy. Quan trọng là phải có giấy tờ cho người ta thấy hàng tháng bác nhận được tiền gửi đều đặn sang( theo lời ls) rồi dần dần thừa ra khoải hơn 100m đó. Có người làm 300m tk bên này ở nhà tk người bảo lãnh 200m và luật sư làm cho vẫn trượt seki >95% giấy đóng thuế thu nhập năm < hơn 100m mà vẫn tạch bác ạ.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.