Sim Rakuten Phí sim data Rakuten

Nguyễn Việt Thành

Kohai Học Việc
Mọi người cho mình hỏi tháng trước mình đăng ký sim data Rakuten gói 5Gb (1sen4/tháng)..ngoài ra ko đăng ký thêm bất kỳ dịch vụ nào..hôm nay kiểm tra tài khoản thấy bị trừ tận 5sen339yen..Như vậy là mình đã bị trừ những khoản nào? Bạn nào biết khai sáng giúp mình với!

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Tháng đầu b bị trừ tiền đăng kí 3665 yên nữa nên bị trừ thế là đúng rồi
Từ tháng sau thì chỉ trừ 1s4 thôi

Nguyễn Việt Thành

Kohai Học Việc
Tháng trước b đăng kí thì tháng này trừ tiền đúng r còn gì
Phí đăng kí 3394 yên ( Docomo ) , 3406 yên ( Au ) chưa thuế b nhé
ngày 27 tháng 4 mình mới đăng ký chứ ko phải đăng ký từ đầu tháng :3 mà mình đăng ký gói 5Gb mà mạng tốc độ cao hết nhanh quá..chỉ lướt fb không mà mấy hôm đã thấy tốc độ chậm rồi

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
ngày 27 tháng 4 mình mới đăng ký chứ ko phải đăng ký từ đầu tháng :3 mà mình đăng ký gói 5Gb mà mạng tốc độ cao hết nhanh quá..chỉ lướt fb không mà mấy hôm đã thấy tốc độ chậm rồi
Mạng giá rẻ đôi khi là phải chấp nhận. Còn lưu lượng cao nhưng truy cập vào giờ cao điểm thì cũng vẫn sẽ bị chậm, vì dùng nhờ sóng Docomo or Au nên họ phải ưu tiên cho mạng của họ trước, sau đó rồi mới đến giá rẻ

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Mình đki lâu r nên ko nhớ
Có thể đki từ 27/4 thì sẽ bị tính tiền cả tháng 4 luôn đó ( từ 27 đến 30 )
nên có đki thì nên đki từ đầu tháng :D
Còn dung lượng thì b tải app rakuten mobile về là check được
Mà dạo này tốc độ đúng chậm thật , mấy giờ cao điểm thì khó tránh được rồi
Bây giờ ai mà dùng fb nhiều thì đki sim line nó free dung lượng cao mấy mạng xã hội luôn

Nguyễn Việt Thành

Kohai Học Việc
Mình đki lâu r nên ko nhớ
Có thể đki từ 27/4 thì sẽ bị tính tiền cả tháng 4 luôn đó ( từ 27 đến 30 )
nên có đki thì nên đki từ đầu tháng :D
Còn dung lượng thì b tải app rakuten mobile về là check được
Mà dạo này tốc độ đúng chậm thật , mấy giờ cao điểm thì khó tránh được rồi
Bây giờ ai mà dùng fb nhiều thì đki sim line nó free dung lượng cao mấy mạng xã hội luôn
Giờ mà hủy sim rakuten đi thì cũng rắc rối vụ gửi trả sim nhỉ :3

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
hôm

trước mình hỏi 1 senpai bảo mua tem rồi gửi mà mình ko biết mua tem gì với cách gửi thế nào
Mà mới đăng kí đã lo hủy sim rắc rối làm gì b =))
À quên đấy , b dùng sim data thì hủy chỉ cần làm thủ tục trên mạng thôi , sim nghe gọi thì mới cần gửi trả
Simdata thì bạn chỉ cần đăng nhập vào tài khoản sim rakuten của bạn rồi hủy là xong ( hủy trước ngày 15 hàng tháng , sau ngày 15 thì tháng tới nó mới cắt )
  1. đăng nhập vào「メンバーズステーション
    sau đó làm theo thứ tự 【会員メニュー】→【登録情報・設定変更】→【楽天モバイル解約申請】là xong

Sửa lần cuối:

Nguyễn Việt Thành

Kohai Học Việc
Mà mới đăng kí đã lo hủy sim rắc rối làm gì b =))
À quên đấy , b dùng sim data thì hủy chỉ cần làm thủ tục trên mạng thôi , sim nghe gọi thì mới cần gửi trả
Simdata thì bạn chỉ cần đăng nhập vào tài khoản sim rakuten của bạn rồi hủy là xong ( hủy trước ngày 15 hàng tháng , sau ngày 15 thì tháng tới nó mới cắt )
  1. đăng nhập vào「メンバーズステーション
    sau đó làm theo thứ tự 【会員メニュー】→【登録情報・設定変更】→【楽天モバイル解約申請】là xong
Mình cảm ơn nhé..hỏi để biết trước, nếu sau này cần đổi sim nghe gọi hoặc đổi nhà mạng khác thì làm luôn chứ ko mất thời gian hỏi nữa :D

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.