Help! Phí dịch vụ truyền hình NHK

Binbruno

Kohai Học Việc
Xin chào admin!
Ad tư vấn giúp mình,mình đã lỡ kí hợp đồng với phía truyền hình NHK rồi,và đã bị trừ tiền cho 4 tháng liên tiếp.giờ mình k muốn sử dụng dịch vụ nữa có gọi điện tổng đài, họ bảo tại sao lại muốn ngưng,thì mình bảo tivi nhà mình bị hỏng rồi,thế là họ bảo phải có giấy vứt tivi của cty thu gom rác,nhưng khổ nỗi là vứt cái tivi đi thì nghe nói tốn từ 8sen đến 1man.như vậy thì quá phí.mà chỗ mình muốn vứt thì cứ bê xuống bãi tập kết rác mà vứt thôi
Mình giờ có 2 tài khoản ngân hàng định nghĩ xài và ra ngân hàng huỷ cái tài khoản đã kí hợp đồng với NHK đi thì liệu có vấn đề gì không,mong ad tư vấn giúp mình.
P/s:- chỗ mình ở bạn mình người brazil,jp nhiều lắm ,k có ai đóng phí truyền hình hết,hỏi ra thì chỉ có mình khờ đi kí hợp đồng đóng tiền ngu.
- phải chi vào nhóm sớm chút là đỡ phiền rồi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Xin chào admin!
Ad tư vấn giúp mình,mình đã lỡ kí hợp đồng với phía truyền hình NHK rồi,và đã bị trừ tiền cho 4 tháng liên tiếp.giờ mình k muốn sử dụng dịch vụ nữa có gọi điện tổng đài, họ bảo tại sao lại muốn ngưng,thì mình bảo tivi nhà mình bị hỏng rồi,thế là họ bảo phải có giấy vứt tivi của cty thu gom rác,nhưng khổ nỗi là vứt cái tivi đi thì nghe nói tốn từ 8sen đến 1man.như vậy thì quá phí.mà chỗ mình muốn vứt thì cứ bê xuống bãi tập kết rác mà vứt thôi
Mình giờ có 2 tài khoản ngân hàng định nghĩ xài và ra ngân hàng huỷ cái tài khoản đã kí hợp đồng với NHK đi thì liệu có vấn đề gì không,mong ad tư vấn giúp mình.
P/s:- chỗ mình ở bạn mình người brazil,jp nhiều lắm ,k có ai đóng phí truyền hình hết,hỏi ra thì chỉ có mình khờ đi kí hợp đồng đóng tiền ngu.
Cách huỷ tài khoản ngân hàng là đơn giản nhất bạn à.
Hoặc gọi đt nói tôi về VN ko ở Nhật nữa cũng là 1 cách tốt.

Những cái liên quan đến NHK này ko lo bị tố tụng đâu nhé.

Binbruno

Kohai Học Việc
Cám ơn ad nhiều nhé,chắc mình huỷ tk ngân hàng cho chắc,còn về cái NHK này mình hơi lo là lỡ kí hợp đồng rồi sợ bọn nó không trừ đc tiền nó sẽ làm căng rồi ảnh hưởng tới visa này nọ.mà nghe ad nói vậy rồi mình củng yên tâm phần nào.cám ơn ad

Luong

Thành Viên Mới
Cám ơn ad nhiều nhé,chắc mình huỷ tk ngân hàng cho chắc,còn về cái NHK này mình hơi lo là lỡ kí hợp đồng rồi sợ bọn nó không trừ đc tiền nó sẽ làm căng rồi ảnh hưởng tới visa này nọ.mà nghe ad nói vậy rồi mình củng yên tâm phần nào.cám ơn ad
Bạn huỷ dc chưa a

Luong

Thành Viên Mới
Hnay ngân hàng k làm việc nên mình chưa đi ngân hàng bạn ơi,còn gọi đt cho tổng đài NHK để huỷ thì khó lắm bạn ạh
Ý mình hỏi là cứ ko trả tiền để họ cắt. Niệu dc ko? Mình ngâm từ T2 đến giờ, NHK gửi giấy báo nộp 2 lần, mình kệ xem sao? Ko biết ntn?

Binbruno

Kohai Học Việc
Oh,mình củng chưa biết nữa,hôm tháng trc họ đã trừ mình gần 1man rồi,nên giờ mình k để tiền vào thẻ đã đki với họ lúc trc nữa,
Bạn cứ để vậy lun đi xem sao,nó gửi riết nó chạn lun thì coi nó làm gì
Mình củng đinh làm vậy lun
Hôm bữa gọi đt đòi cắt thì bão k đc,nói tivi hỏng thì nó bảo vẫn phải đóng,dọn nhà thì cho nó biết địa chỉ,nói tivi k xem thì củng vẫn phải đóng,nói thật muốn điên tiết với tụi này
Lần sau gọi điện báo tivi hỏng tiếp thì nó bảo phải có giấy đi vứt rác,mà vứt thì tốn cả man,thôi thì lần này cứ mặc kệ nó luôn để xem nó làm gì.mà nghe admin bảo NHK k sợ tới chuyện tố tụng này nọ củng an tâm phần nào.
Ps: tụi nó hiếm lắm mới có con mồi sập bẫy nên muốn huỷ củng khó khăn lắm.

Luong

Thành Viên Mới
Huỷ ko dc đâu. Phải có lí do. Mình cứ kệ xem ra sao! Haizzz

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Huỷ ko dc đâu. Phải có lí do. Mình cứ kệ xem ra sao! Haizzz
Thì như mình nói rồi đó,gọi điện lấy lý do là tôi chuẩn bị về hẳn Việt Nam là hợp lý nhất.

Nguyen hao

Thành Viên Mới
Xin chào admin!
Bạn ơi cho mình hỏi bạn huỷ được hợp đồng của nhk chưa, hum nay t cũng lỡ kí hợp đồng mất rùi jo t cũng muốn huỷ, k biết phải làm như thế nao

Binbruno

Kohai Học Việc
Bạn ơi cho mình hỏi bạn huỷ được hợp đồng của nhk chưa, hum nay t cũng lỡ kí hợp đồng mất rùi jo t cũng muốn huỷ, k biết phải làm như thế nao
Mình làm theo kế của ad là gọi điện thoại bảo sắp về VN nên k sử dụng nữa,nên họ gửi giấy về cho mình để viết lý do huỷ và gửi lại cho họ,mình mới gửi đây àk,chưa biết sao giờ đang đợi họ phản hồi

bavandieu

Kohai Học Việc
Mình cũng bị ép ký hồi tháng 4 lúc đó trả tiền mặt hơn 4500 yen cho 2 tháng, mình không đăng ký trả qua thẻ ngân hàng, giờ NHK lại gửi giấy báo trả tiền qua Combini cho 2 tháng tiếp, mình chưa bao giờ xem cái kênh NHK chết tiệt. Giờ mình tính ko trả luôn, thử xem có chuyện gì tiếp, chứ giờ tốn tiền quá.

Binbruno

Kohai Học Việc
Mình cũng bị ép ký hồi tháng 4 lúc đó trả tiền mặt hơn 4500 yen cho 2 tháng, mình không đăng ký trả qua thẻ ngân hàng, giờ NHK lại gửi giấy báo trả tiền qua Combini cho 2 tháng tiếp, mình chưa bao giờ xem cái kênh NHK chết tiệt. Giờ mình tính ko trả luôn, thử xem có chuyện gì tiếp, chứ giờ tốn tiền quá.
Oh bạn,mình làm theo ad hướng dẫn là gọi điện lên tổng đài báo sắp phải về nước nên muốn huỷ.thế là họ gửi giấy về cho mình viết lý do này nọ để huỷ,và mình củng làm theo,tới hiện tại giờ thì k nghe động tĩnh gì nữa,nên chắc ok rồi.
Nhưng lúc họ gửi giấy về cho mình họ bảo thanh toán tiền của mấy tháng trc đó,mình củng chẳng thèm quan tâm đến lun

bavandieu

Kohai Học Việc
Oh bạn,mình làm theo ad hướng dẫn là gọi điện lên tổng đài báo sắp phải về nước nên muốn huỷ.thế là họ gửi giấy về cho mình viết lý do này nọ để huỷ,và mình củng làm theo,tới hiện tại giờ thì k nghe động tĩnh gì nữa,nên chắc ok rồi.
Nhưng lúc họ gửi giấy về cho mình họ bảo thanh toán tiền của mấy tháng trc đó,mình củng chẳng thèm quan tâm đến lun
Chào bạn, mình cũng vừa mới gọi lên tổng đài nói là cuối tuần này mình về VN luôn, họ nói sẽ gửi giấy cho mình rồi nói mình điền vào giấy đó gởi cho họ. Chắc cái giấy giống như bạn nói. Thế bạn viết nội dung gì trong đó vậy?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào bạn, mình cũng vừa mới gọi lên tổng đài nói là cuối tuần này mình về VN luôn, họ nói sẽ gửi giấy cho mình rồi nói mình điền vào giấy đó gởi cho họ. Chắc cái giấy giống như bạn nói. Thế bạn viết nội dung gì trong đó vậy?
bác cứ nhận giấy đó rồi chụp ảnh up lên đây em hướng dẫn cách điền cho nhé :)

qbnguyen

Kohai Học Việc
Bạn ơi! Cho mình xin số dt tổng đài của NHK được không ? mình lười k tìm hiểu , để 2 năm rồi không đóng tiền và cũng không huỷ @@z

getoutnow2601

Thành Viên Mới
Xin chào admin!
bạn ơi! mình lỡ đăng ký dại! hàng tháng nó vẫn gửi giấy báo về cho mình, nhưng mình k đóng tiền! mình cũng chưa gọi nó bảo hủy hợp đồng! nếu tháng sau mình về nước, chỉ cần hủy thẻ ngân hàng thôi là xong phải k bạn? nó k làm căng ảnh hưởng gì mình đang ở việt nam rồi chứ?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.