Thảo Luận Nhờ tư vấn nên tìm nhà ở đâu (Odakyu line từ ga 東海大学前→海老名)

Với các điều kiện như này thì nên ở ga nào

• 東海大学前

Bình chọn: 0 0.0%
  • 伊勢原

• 愛甲石田

• 本厚木

• 海老名

• Số thành viên bình chọn
    0

徳田 義

Kohai Học Việc
Hiện 3 ae mình đang ở Ga Tokaidaigakumae thì thấy điều kiện, siêu thị (bigAeon, Gourmet, gyoumu, welca…) công viên ( gym, tennis, bể bơi…) rất tốt, nhưng cuối năm bảo lãnh vợ con nên ko thể ở nhà 1K nữa và phải tìm nhà to cũng như phù hợp với cháu nhỏ hơn, nhất là mục tiêu tìm houikuen cho các cháu.
Hiện tại chưa tìm hiểu đc kỹ nhưng đang ngắm sẽ ở gần ở Ga Isehara hoặc Tokaidaigaku Mae. Ae nào có kinh nghiệm thì tư vấn thêm cho mình nhé.
mình đang tìm nhà cho 3 gia đình trẻ có 1 con nhỏ tại các ga trên tiêu đề, bác nào biết thì shoukai hộ em với nhé. Điều kiện kỳ vọng như sau :
  1. Nhà 2DK hoặc 2LDK
  2. Diện tích 40~50m2
  3. Cách ga khoảng 10p đi bộ đổ lại
  4. Tiền nhà khoảng 6-7 man/nhà
  5. Cách công viên, siêu thị, chợ ko quá 15p đi bộ ( trong công viên ưu tiên có nhiều họat động của trẻ em, sân tennis và hồ bơi)
  6. Cách Houikuen ko quá 20p đi bộ
  7. 3 nhà gần nhau ko quá 5p đi bộ, cùng đc tầng hoặc tòa nhà thì là tốt nhất
  8. Thời gian nhập nhà khoảng cuối tháng 11 đầu tháng 12
よろしくお願い致します。

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Hiện 3 ae mình đang ở Ga Tokaidaigakumae thì thấy điều kiện, siêu thị (bigAeon, Gourmet, gyoumu, welca…) công viên ( gym, tennis, bể bơi…) rất tốt, nhưng cuối năm bảo lãnh vợ con nên ko thể ở nhà 1K nữa và phải tìm nhà to cũng như phù hợp với cháu nhỏ hơn, nhất là mục tiêu tìm houikuen cho các cháu.
Hiện tại chưa tìm hiểu đc kỹ nhưng đang ngắm sẽ ở gần ở Ga Isehara hoặc Tokaidaigaku Mae. Ae nào có kinh nghiệm thì tư vấn thêm cho mình nhé.
mình đang tìm nhà cho 3 gia đình trẻ có 1 con nhỏ tại các ga trên tiêu đề, bác nào biết thì shoukai hộ em với nhé. Điều kiện kỳ vọng như sau :
  1. Nhà 2DK hoặc 2LDK
  2. Diện tích 40~50m2
  3. Cách ga khoảng 10p đi bộ đổ lại
  4. Tiền nhà khoảng 6-7 man/nhà
  5. Cách công viên, siêu thị, chợ ko quá 15p đi bộ ( trong công viên ưu tiên có nhiều họat động của trẻ em, sân tennis và hồ bơi)
  6. Cách Houikuen ko quá 20p đi bộ
  7. 3 nhà gần nhau ko quá 5p đi bộ, cùng đc tầng hoặc tòa nhà thì là tốt nhất
  8. Thời gian nhập nhà khoảng cuối tháng 11 đầu tháng 12
よろしくお願い致します。
✅Việc chọn chỗ nào để ở thì mình ko thể đưa ra câu trả lời cho em đc.
Em có thể tham khảo thêm ở những trang review như dưới đây (khu vực 海老名):
https://sumaity.com/town/kanagawa/ebina/sagami-sen-ebina-eki/review/

✅Vì là ở hộ gia đình nên hãy chú trọng về độ đảm bảo an ninh của nơi sinh sống.
Hạn chế chọn ở những ga có nhiều quán nhậu,pachinko,phố đèn đỏ.

✅Cách thức tìm nhà thì mình trước đây hoàn toàn đều xem qua 2 hệ thống Sumo & LIFULL Home's (có thể tải 2 app dành cho mobile)

Tích chọn những điều kiện cơ bản như,giá tiền,vị trí cách ga bao lâu,độ rộng của căn hộ ..v...v.

Em hãy xem thật kỹ và lưu những căn nào mà mình cảm thấy ưng vào,sau đó hãy đến 不動産屋 để họ dẫn đi xem nhà.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.