Hỏi Nhờ mọi người tư vấn giúp cách xin visa du lịch

Linhlinh

Kohai Học Việc
Chồng em đang học senmon.muốn xin visa du lịch cho vợ sang thăm chồng thì làm như thế nào ạ.nhờ ad và mọi người chỉ giúp giùm ạ.em cảm ơn nhiều ạ!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Dạ.e cảm ơn admin nhiều ạ.nhưng mà e mới bị trượt hồ sơ bảo lãnh thì sau bao lâu có thể làm hồ sơ thăm thân được ạ
Cái này thì ko có thông tin cụ thể nào được ghi trên trang chủ của cục xuất nhập cảnh Nhật Bản cả.

Hồ sơ thì có thể nộp lại luôn sau khi có kết quả trượt.

Theo cá nhân mình thì nên để sau 1~3 tháng thì hãy nộp lại.

Linhlinh

Kohai Học Việc
Cái này thì ko có thông tin cụ thể nào được ghi trên trang chủ của cục xuất nhập cảnh Nhật Bản cả.

Hồ sơ thì có thể nộp lại luôn sau khi có kết quả trượt.

Theo cá nhân mình thì nên để sau 1~3 tháng thì hãy nộp lại.
Dạ.xin hồ sơ thăm thân đối với du học sinh có khó không ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Dạ.xin hồ sơ thăm thân đối với du học sinh có khó không ạ
Ko khó như xin visa dài hạn e nhé.
Có rất nhiều bạn trước khi tốt nghiệp cũng xin visa mời bố mẹ sang chơi rồi.

Vấn đề là phải làm hồ sơ chính xác,đầy đủ.

Linhlinh

Kohai Học Việc
Dạ.thời gian chờ xét hồ sơ có lâu ko ạ.nếu như nhờ luật sư làm thì có ok hơn ko ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Dạ.thời gian chờ xét hồ sơ có lâu ko ạ.nếu như nhờ luật sư làm thì có ok hơn ko ạ
Lâu hay nhanh thì mình cũng ko biết được,phụ thuộc vào thời điểm,giấy tờ có chính xác & đầy đủ hay ko nữa?

Dạo trc mình làm hồ sơ mời bố mẹ qua thì sau có 1 tuần là lấy được Visa.

Linhlinh

Kohai Học Việc
Dạ.cho e hỏi thêm chút nữa là toàn bộ thư mời và giấy tờ bảo lãnh là chồng e nộp lên nyukan để xin xét phải không ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Dạ.cho e hỏi thêm chút nữa là toàn bộ thư mời và giấy tờ bảo lãnh là chồng e nộp lên nyukan để xin xét phải không ạ
Ko phải!
Gửi về VN để em mang lên nộp ở đại sứ quán nhé.

Linhlinh

Kohai Học Việc
Vậy là không phải xin bên nhật con dấu gì hết ạ.chỉ cần e nộp hồ sơ xin tại đại sứ quán nhật ở việt nam thôi ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Vậy là không phải xin bên nhật con dấu gì hết ạ.chỉ cần e nộp hồ sơ xin tại đại sứ quán nhật ở việt nam thôi ạ
Em làm hơn đọc kỹ topic mà mình đã gửi link ở comment trên dùm với.

bavandieu

Kohai Học Việc
Ad cho mình hỏi chút nhé. Mình visa kỹ sư đến 9/1/2019 là hết hạn, và mình sẽ về nước hẳn. Mình muốn bảo lãnh ba mẹ + 1 người bạn thân qua Nhật du lịch 10 ngày vào dịp cuối năm xong rùi về chung với mình luôn. Trong tháng 9 mình xin chuẩn bị hồ sơ để gửi về VN để xin visa. Vì visa mình sắp hết hạn ko biết có bị rớt ko nữa. Nghe nói nếu bị rớt visa là phải chơ 6 tháng sau mới nộp lại. Ko biết sao.
Mình cũng có nhờ ông sếp bảo lãnh dùm nhưng ông nói mình có thể bảo lãnh được.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho mình hỏi chút nhé. Mình visa kỹ sư đến 9/1/2019 là hết hạn, và mình sẽ về nước hẳn. Mình muốn bảo lãnh ba mẹ + 1 người bạn thân qua Nhật du lịch 10 ngày vào dịp cuối năm xong rùi về chung với mình luôn. Trong tháng 9 mình xin chuẩn bị hồ sơ để gửi về VN để xin visa. Vì visa mình sắp hết hạn ko biết có bị rớt ko nữa. Nghe nói nếu bị rớt visa là phải chơ 6 tháng sau mới nộp lại. Ko biết sao.
Mình cũng có nhờ ông sếp bảo lãnh dùm nhưng ông nói mình có thể bảo lãnh được.
Visa thăm thân dễ lắm ko khó đâu bác.
Bác cứ chuẩn bị đủ giấy tờ như:
1.Giấy chứng nhận làm việc
2.Giấy đóng thuế
3.Số dư tk ngân hàng
4.Giấy 住民票
5.Bản photo thẻ ngoại kiều + passport
6.Giấy mời người thân
7.Bản lịch trình sau khi sang Nhật
8.Danh sách những người được mời

Làm trước cho bố mẹ bác bản xin visa rồi gửi kèm mấy giấy tờ trên..
Sau đó bảo bme bác mang lên ĐSQ + Hộ chiếu làm thủ tục.
Sau 1 tuần là có Visa thôi :)

bavandieu

Kohai Học Việc
Visa thăm thân dễ lắm ko khó đâu bác.
Bác cứ chuẩn bị đủ giấy tờ như:
1.Giấy chứng nhận làm việc
2.Giấy đóng thuế
3.Số dư tk ngân hàng
4.Giấy 住民票
5.Bản photo thẻ ngoại kiều + passport
6.Giấy mời người thân
7.Bản lịch trình sau khi sang Nhật
8.Danh sách những người được mời

Làm trước cho bố mẹ bác bản xin visa rồi gửi kèm mấy giấy tờ trên..
Sau đó bảo bme bác mang lên ĐSQ + Hộ chiếu làm thủ tục.
Sau 1 tuần là có Visa thôi :)
Cảm ơn Ad đã trả lời. Ngoài bốmẹ ra mình có thể bảo lãnh 1-2 người bạn thân đi chung ko nhỉ, tức là làm 1 lúc cho 3 or 4 người. Lịch trình mình ghi 4-5 ngày thôi để dễ xin visa, vì visa sẽ được cấp là 15 ngày, thực tế là ở Nhật khoảng 10 ngày. Như thế có tiện ko ạ.
Hay là mình chuẩn bị 2 bộ hồ sơ xin visa thăm thân nhân cho bốmẹ riêng, hồ sơ cho bạn bè riêng ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cảm ơn Ad đã trả lời. Ngoài bốmẹ ra mình có thể bảo lãnh 1-2 người bạn thân đi chung ko nhỉ, tức là làm 1 lúc cho 3 or 4 người. Lịch trình mình ghi 4-5 ngày thôi để dễ xin visa, vì visa sẽ được cấp là 15 ngày, thực tế là ở Nhật khoảng 10 ngày. Như thế có tiện ko ạ.
Hay là mình chuẩn bị 2 bộ hồ sơ xin visa thăm thân nhân cho bốmẹ riêng, hồ sơ cho bạn bè riêng ạ?
Nếu là bạn bè thì cũng có thể được,nhưng tốt nhất mảng chứng mình tài chính thì bác hãy làm cho bme mình thôi.
Còn của bạn bè thì phần chứng minh tài chính bác để họ tự xin cấp tờ chứng minh số dư ở ngân hàng VN.
Visa 15 ngày nên họ cấp cho dễ thôi.

Hôm trước em xin visa cho bme qua chơi 45 ngày mà họ lại cấp cho hẳn 90 ngày.

bavandieu

Kohai Học Việc
Nếu là bạn bè thì cũng có thể được,nhưng tốt nhất mảng chứng mình tài chính thì bác hãy làm cho bme mình thôi.
Còn của bạn bè thì phần chứng minh tài chính bác để họ tự xin cấp tờ chứng minh số dư ở ngân hàng VN.
Visa 15 ngày nên họ cấp cho dễ thôi.

Hôm trước em xin visa cho bme qua chơi 45 ngày mà họ lại cấp cho hẳn 90 ngày.
Cách đây 2 năm, bạn em có xin số dư tài khoản ngân hàng để chứng minh tài chính nhưng bị từ chối cấp Visa, đợt này em tính bảo lãnh bố mẹ và 1 người bạn thân qua chung, xin visa chung luôn, hồ sơ bão lãnh như Ad hướng dẫn em chuẩn bị 1 bộ cho cả 3 có được ko nhỉ? Số dư tài khoản khoảng 150man được chứ nhỉ. Lịch trình em chỉ ghi có 5 ngày thôi.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.