Hỏi Nhận lại tiền đã thanh toán khi người bán k chuyển hàng rakuma

thanhlong92

Kohai Học Việc
Ad ơi cho e hỏi.trả tiền rồi mà người bán k chuyển hàng cũng k rep tn của e 5 ngày r nên e cảm thấy bất an và muốn hỏi cách giải quyết nếu căng quá thì muốn nhận lại tiền đã trả.mong ad và mn chỉ giúp.

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Ko thấy nút bồi thường ở đâu cả, nhưng nó có cái nút 商品の到着を確認した bạn ko click vào đó thì người bán cũng chưa nhận được tiền đâu.

thanhlong92

Kohai Học Việc
VângVâng.e băn khoăn là nếu cứ để thế thì k biết tiền mình chuyển r thì sẽ giải quyết như thế nào ý

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
VângVâng.e băn khoăn là nếu cứ để thế thì k biết tiền mình chuyển r thì sẽ giải quyết như thế nào ý
Nếu họ không liên lạc lại thì vào phần ヘルプ>取引トラブルのQ&A>出品者とのトラブル>商品を発送してくれない
Tại đây e click vào nút 問い合わせる
Nó sẽ hiện thị lên 1 hộp thoại để viết tin nhắn liên lạc với hệ thống Rakuma.
Em hãy trình bày là đã mua sản phẩm xxxx nhưng mà người bán ko xuất hàng cho nên hãy huỷ giúp tôi,là họ sẽ trả lại tiền.
Trường hợp này e sẽ bị tốn 216 yên tiền lệ phí do mình là người yêu cầu huỷ.
Còn ko thì đợi trên 10 ngày người bán ko xuất hàng cho mình thì khi đó huỷ sẽ ko tốn phí 216 yên.

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Trong trường hợp mà người bán gửi hàng ko đúng với mô tả, mình nhận hàng nhưng muốn trả lại và mình ko click vào 商品の到着を確認した thì giờ giải quyết sao hả ad?

thanhlong92

Kohai Học Việc
Trong trường hợp mà người bán gửi hàng ko đúng với mô tả, mình nhận hàng nhưng muốn trả lại và mình ko click vào 商品の到着を確認した thì giờ giải quyết sao hả ad?
E cũng gặp trường hợp này.nhưng nt với ng bán đồ thế là nó lại gửi như nhũng gì trong ảnh

thanhlong92

Kohai Học Việc
E cũng gặp trường hợp này.nhưng nt với ng bán đồ thế là nó lại gửi như nhũng gì trong ảnh

thanhlong92

Kohai Học Việc
Em hãy trình bày là đã mua sản phẩm xxxx nhưng mà người bán ko xuất hàng cho nên hãy huỷ giúp tôi,là họ sẽ trả lại tiền.
Còn ko thì đợi trên 10 ngày người bán ko xuất hàng cho mình thì khi đó huỷ sẽ ko tốn phí 216 yên.
Cam on ad nhé

thanhlong92

Kohai Học Việc
Đây mình điện cho nó mà ko được, nhắn tin mà cũng ko thấy hồi âm, giờ chả biết làm thế nào nữa :))
Vậy a ráng đợi đến lúc nó chưa nhận đc $ nó kiểm tra lại sẽ xem tn của a.mà k thấy nó hôi âm hay nhấp nháy gì thì a cứ đợi tiếp je

litoet

Thành Viên Mới
Chào ad và mọi người, mình đã làm theo hướng dẫn này và đang chờ phản hồi từ Rakuma. Các bạn đã lấy lại tiền thành công có thể nói chi tiết hơn được không?
Rất cám ơn mọi người.

Watanabe

Thành Viên Mới
Ad ơi cho e hỏi.trả tiền rồi mà người bán k chuyển hàng cũng k rep tn của e 5 ngày r nên e cảm thấy bất an và muốn hỏi cách giải quyết nếu căng quá thì muốn nhận lại tiền đã trả.mong ad và mn chỉ giúp.
Bạn vui lòng gửi Mail đến trang wed để được hướng dẫn
Ví dụ
ご担当者 御中

お世話になります、ヴォヴァンタイン(ベトナム人)と申します。
先日ラクマにてFUJIFILM X-T100というカメラをkot さんという方から、55,100円で購入しまし、7月2日にファミリーマートでの支払いを完了しています。
(申し込みNoは、02486220190702072635で、受付番号は155175です。添付の画像を参照願います。)

しかし、一向に商品が届きません。
また、ラクマアプリ上での、今までのkotさんとのやりとりを見ようとすると、エラーになって表示されません。
(添付の画像を参照願います。)

また、購入履歴を見ても、本件が登録されていません。

本件、不審に思ってますのでキャンセルしたいと思っています。返金をお願いしたいと思っていますが、アプリもエラーが出てしまっており、どうすればよいのかわかりません。ご教示頂けますと助かります。

金額が大きいため、早急にご対応いただけますと大変助かります。

以上、どうかよろしくお願いいたします。

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.