Hỏi Nhận đồ mua trên amazon

Phát Đạt

Kohai Gương Mẫu
Ad và mn cho hỏi mình đang kí mua hàng trên amazon sau bao lâu mà không thanh toán là họ huỷ đơn hàng của mình và khi nhân viên giao hàng mà không có nhà thì người khác có nhận hộ được không. Trường hợp mà mình không có nhà nhận đồ thì họ có cho mình biết thời gian nhận đồ vào lần tới không hay mình phải liên lạc với họ để hẹn lịch nhận đồ.
Thank ad và mn

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Người khác nhận vẫn được.
Không có nhà thì có phiếu vắng nhà.
Thì lại hẹn lịch lại vào ngày khác

Phát Đạt

Kohai Gương Mẫu
Ad cho hỏi mình đang ở nhật mình vào amazon của mỹ có mua hàng và chuyển về nhật có được không. Khi trả tiền thì là tiền nhật hay usd.
Thank ad

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Ad cho hỏi mình đang ở nhật mình vào amazon của mỹ có mua hàng và chuyển về nhật có được không. Khi trả tiền thì là tiền nhật hay usd.
Thank ad
cái này thì chịu rồi.
amazon nhật không có à. mà vào mỹ mua. thứ 2 chuyển từ Mỹ sang Nhật chắc phí cao lắm.
dĩ nhiên là trả theo USD

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Thank ad
Tất nhiên là được nếu gian hàng bạn mua họ có ghi là internation ship (chuyển hàng quốc tế) và giá ship thì tùy vào kích cỡ gói hàng, trọng lượng. Nhưng như mình hay mua ở Trung cẩu thì giá ship DHL thường khoảng 30USD.

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Ad và mn cho hỏi mình đang kí mua hàng trên amazon sau bao lâu mà không thanh toán là họ huỷ đơn hàng của mình và khi nhân viên giao hàng mà không có nhà thì người khác có nhận hộ được không. Trường hợp mà mình không có nhà nhận đồ thì họ có cho mình biết thời gian nhận đồ vào lần tới không hay mình phải liên lạc với họ để hẹn lịch nhận đồ.
Thank ad và mn
Khi Bên bán giao hàng họ thường gửi một cái mail xác nhận chuyển hàng cho bạn kèm một mã vẫn đơn và chuyển bằng cty nào với một link trang web để bạn kiểm tra trạng thái của hàng.
Bạn cứ click vào đấy kiểm tra thôi. Thấy nó chuyển đến cái bưu cục gần nhà thì điện cho họ bảo giao lúc nào là được... chứ ko cần phải ghi ra giấy họ để lại đâu. Mình lần nào cũng thế cứ điện trực tiếp cho họ, đọc mã vận đơn với tên, số đt để xác nhận rồi bảo nhận vào giờ nào là được.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.