Help! Mua máy tính trả góp của apple

Matrix

Thành Viên Mới
Chào mọi người..
Mình đang muốn mua máy tính ở Apple bằng hình thức trả góp.. nhưng chưa biết cách mua thế nào..( mình có thẻ credit của rakuten ).
Bạn nào đã từng mua theo cách này hay có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp mình với...
Cảm ơn mọi người..

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Chào mọi người..
Mình đang muốn mua máy tính ở Apple bằng hình thức trả góp.. nhưng chưa biết cách mua thế nào..( mình có thẻ credit của rakuten ).
Bạn nào đã từng mua theo cách này hay có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp mình với...
Cảm ơn mọi người..
Giá ko hề rẻ, macbook pro mới bản có cấu hình thấp nhất 13 inch cũng hơn 15 man chưa thuế. Còn muốn tăng động thì xem lại thẻ credit còn sử dụng được nhiêu, nếu tầm nhiều hơn 20 man cho ショッピング枠 thì chiến được (ko tính tiền キャッシング vào nhá). Vào google tìm từ khoá apple japan rồi vào đó đọc và thực hành cho thông não !

Hữu Đan

Kohai Học Việc
Chào mọi người..
Cảm ơn mọi người..
Bạn vào trang chủ của Apple: https://www.apple.com/jp/
hoặc tải app Apple Store trên iOS để đặt hàng. (Phải đăng nhập ID Apple trước khi đặt hàng nhé)
Chọn sản phẩm mình muốn mua, xong rồi điền thông tin thanh toán và thông tin địa chỉ nhà để nhận hàng.
Nhớ chọn thanh toán bằng thẻ クレジットカード, rồi chọn số lần thanh toán (割賦支払い かっぷしはらい), hình như tối đa là 2 năm -24 lần (cái này bạn nên xác nhận lại, tớ mua lâu rồi nên ko nhớ).
Nếu Apple gửi mail xác nhận là ok thì đc thôi. Ở nhà đợi hàng tới hoặc có thể tới trực tiếp cửa hàng lấy (nếu bạn ở gần).

À mà, trả góp có tốn phí, bạn nhớ để ý.
Bye! Chúc bạn thành công!

DủngHt

Kohai Gương Mẫu
hoặc tải app Apple Store trên iOS để đặt hàng. (Phải đăng nhập ID Apple trước khi đặt hàng nhé)
Chọn sản phẩm mình muốn mua, xong rồi điền thông tin thanh toán và thông tin địa chỉ nhà để nhận hàng.
Nhớ chọn thanh toán bằng thẻ クレジットカード, rồi chọn số lần thanh toán (割賦支払い かっぷしはらい), hình như tối đa là 2 năm -24 lần (cái này bạn nên xác nhận lại, tớ mua lâu rồi nên ko nhớ).
Nếu Apple gửi mail xác nhận là ok thì đc thôi. Ở nhà đợi hàng tới hoặc có thể tới trực tiếp cửa hàng lấy (nếu bạn ở gần).

Mình thấy nó viết 0% phải mà.

Nguyễn Đức Kiên

Thành Viên Mới
mọi người cho em hỏi tháng trước e mua trả góp ipx ở applestore hết hơn 12man mà sao tháng này báo về mỗi tháng em phải trả 1man trong 24 tháng số tiền lên tới hơn 24 man ạ

Nguyễn Đức Kiên

Thành Viên Mới

phí bao nhiêu % vậy ạ, mình mua trả góp ở apple store bị x2 giá lên ý

Hữu Đan

Kohai Học Việc
phí bao nhiêu % vậy ạ, mình mua trả góp ở apple store bị x2 giá lên ý
Về lãi suất cho vay thì tùy thuộc vào công ty mà bạn vay.
Như trên ảnh thì hình như bạn vay của công ty オリコ, tổng số tiền vay là 24man 7sen (cả lãi), tên sản phẩm thì ghi là ソノタショウヒンサービス(その他商品サービス)- cái này mình giám chắc là có thêm sản phẩm khác ngoài đt iphone của bạn.
Bạn nên kiểm tra lại. Hỏi người đã đăng ký hộ, vì sao lại như thế? Kẻo bị người đó lừa...

Nguyễn Đức Kiên

Thành Viên Mới
Về lãi suất cho vay thì tùy thuộc vào công ty mà bạn vay.
Như trên ảnh thì hình như bạn vay của công ty オリコ, tổng số tiền vay là 24man 7sen (cả lãi), tên sản phẩm thì ghi là ソノタショウヒンサービス(その他商品サービス)- cái này mình giám chắc là có thêm sản phẩm khác ngoài đt iphone của bạn.
Bạn nên kiểm tra lại. Hỏi người đã đăng ký hộ, vì sao lại như thế? Kẻo bị người đó lừa...
cả ip8 cũng bị x2 lên 14man mấy gì bác, e nó đi du học rồi, giờ có cách nào gọi lên chỗ cty vay kiểm tra không bác

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
cả ip8 cũng bị x2 lên 14man mấy gì bác, e nó đi du học rồi, giờ có cách nào gọi lên chỗ cty vay kiểm tra không bác
Ở nhật mọi sự ngu ngốc đều trả bằng tiền mặt !
Sự thật rành rành là mua 2 cái điện thoại, giờ chỉ còn cách gọi thằng nhật mà bác nhờ mua ấy, kêu nó trả lại 1/2 số tiền trên giấy, nếu ko trả thì nói với nó tao báo cảnh sát, nó vẫn ko trả thì ra đồn báo thật !

Hữu Đan

Kohai Học Việc
Trường hợp như bác thì công ty cho vay ko giải quyết đâu. Bác gọi điện lên hỏi thì cũng thế.
Giờ bác nên gặp và hỏi cái thằng người Nhật mà làm hồ sơ trả góp cho bác í, hỏi cho rõ ràng vì sao tiền trả góp lại cao như thế này? Nếu nó ko chịu thì bác báo cảnh sát, hoặc nhờ ng Vn mà bác quen, giỏi tiếng Nhật xíu rồi giúp, bác nhớ giữ lại mấy giấy tờ quan trọng khi làm hợp đồng vay và mua máy ở apple store để sau này đối chứng với cảnh sát.
Tớ giám chắc là thằng ng Nhật nó đã có hợp động vay với オリコ, xong rồi nó lừa bác mua máy để gộp vô hợp đồng vay trước của nó, rồi để bác trả hết... vãi cả shit.... bác đã bị lừa...

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.