Hỏi Mua hàng amazon

chuminhbg1

Thành Viên Mới
ad cho em hỏi cái chỉ định ngày giờ gửi là ngày giờ mk nhận hàng hay họ gửi hàng vậy ad

Hữu Đan

Kohai Học Việc
「お届け日時指定便」là ngày giờ chỉ định của việc nhận hàng bạn ơi...

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
có prime không mà chỉ định ngày giờ gửi với gửi gấp ....

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
nó báo không có nhà kìa... đk gửi lại chứ còn làm gì nữa

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
nó có để thông tin thằng giao hàng với mã giao hàng ấy ... lấy thông tin đó lên web thằng giao hàng đk gửi lạ

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
tìm mục 配送業者 với 問い合わせ伝票番号 ...
có thông tin rồi thì lên google search tên cty thằng giao hàng + 再配達
rồi làm theo hướng dẫn trên web của nó là ok rồi

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
Cái này là nó mang hàng đến nhưng có ai đó xác nhận bạn ko sống ở địa chỉ đấy. Nên ko có giấy hẹn
hở @@ ..coi lại nội dung thông tin giao hàng đi... fuzai...thằng giao hàng nó đem hàng về kho lại rồi... đâu ra mà người khác nhận với lấy:v

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
Bạn có vấn đề với đọc hiểu ak
hở ??? ... đọc hiểu gì ??? ...ai rãnh mà điác nhận là không có ở ???? ...nhà người khác, phòng người ta ... sao người khác rành vậy mà xác với chả nhận ???? ... bộ là chủ nhà hay là quản lý của apa hay manshon, sống ở đó luôn ko bằng vậy :v ... thằng giao hàng lại bấm chuông, gõ cửa ko thấy trả lời thì nó xác nhận là fuzai ... chứ nó xác nhận là koko ni sunde inai à :v

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
hở ??? ... đọc hiểu gì ??? ...ai rãnh mà điác nhận là không có ở ???? ...nhà người khác, phòng người ta ... sao người khác rành vậy mà xác với chả nhận ???? ... bộ là chủ nhà hay là quản lý của apa hay manshon, sống ở đó luôn ko bằng vậy :v ... thằng giao hàng lại bấm chuông, gõ cửa ko thấy trả lời thì nó xác nhận là fuzai ... chứ nó xác nhận là koko ni sunde inai à :v
Ko bao giờ có chuyện bấm chuông ko mở cửa lại xác nhận là fuzai. Có hiểu fuzai là gì ko. Fuzai nó khác và vắng mặt khi giao hàng nó khác nhé. Ko có nhà nó sẽ để lại giấy hẹn

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
Ko bao giờ có chuyện bấm chuông ko mở cửa lại xác nhận là fuzai. Có hiểu fuzai là gì ko. Fuzai nó khác và vắng mặt khi giao hàng nó khác nhé. Ko có nhà nó sẽ để lại giấy hẹn
oh... lên search lại ご不在 再配達 đi thím hai ... rồi hẵng nói tiếp :v

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
à... tiện đây bonus thêm cái hình...
hôm qua cả nhà bận chuyện... không có nhà nên bưu điện nó giao hàng :))))) ... nhưng mà do vầy ご不在のため持ち戻り nên mới phải đk lại....
cũng may là không có ma nào vô duyên lại nói người naỳ không có "sống ở đây" ... không thì lại mất công lên web kiểm tra nữa :))))

Bảo Khánh

Kohai Gương Mẫu
à... tiện đây bonus thêm cái hình...
hôm qua cả nhà bận chuyện... không có nhà nên bưu điện nó giao hàng :))))) ... nhưng mà do vầy ご不在のため持ち戻り nên mới phải đk lại....
cũng may là không có ma nào vô duyên lại nói người naỳ không có "sống ở đây" ... không thì lại mất công lên web kiểm tra nữa :))))

Ko có phiếu hẹn đk bằng niềm tin ak, chỉ tôi cách với. Chẳng may tôi mua hàng ko có phiếu hẹn tôi còn biết làm.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.