Học tập Lập team học N2

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Chả là mình có N3 từ tháng 7 năm ngoái, từ đó đến nay cũng chả mấy khi động vào sách vở nữa.
Kiến thức thì mai một dần.
Qua tự nhiên thằng bạn đại học nó thông báo đỗ N2 mà cảm thấy có động lực học N2, vậy mình nên đây hỏi xem mọi người có ai cũng đang muốn học N2 như mình ko thì cùng lập một team học. Mình biết anh chị em tu nghiệp sinh, kỹ sư thì tối thường có nhiều thời gian rảnh, nên học và trao đổi với nhau qua skype rất là tiện. Nhiều người học cùng nhau thì sẽ vui và thú vị hơn là một mình học.
Nếu ở gần nhau, như tokyo, chiba thì cuối tuần có thể học cùng nhau cũng được.hihi.
ko biết có ai hứng thú ko?

Có gì ko hiểu post lên đây kiểu gì admin cũng nhiệt tình giúp đỡ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Thông báo luôn cho @Hung chiba chạnh lòng luôn 1 thể là 2 vợ chồng mình cũng vừa đỗ N1 :D
Mình thì thi N1 lần đầu (chỉ thi mỗi 1 kyu 8 năm trước thôi) chẳng học hành gì nên đỗ điểm ko cao lắm :)

Rất vui và hoan nghênh tinh thần học hỏi của mọi người.Mình ko chuyên ngành tiếng Nhật nhưng có gì ko hiểu cứ hỏi mình nhé.Biết thì mình sẽ chỉ cho.

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Thông báo luôn cho @Hung chiba chạnh lòng luôn 1 thể là 2 vợ chồng mình cũng vừa đỗ N1 :D
Mình thì thi N1 lần đầu (chỉ thi mỗi 1 kyu 8 năm trước thôi) chẳng học hành gì nên đỗ điểm ko cao lắm :)

Rất vui và hoan nghênh tinh thần học hỏi của mọi người.Mình ko chuyên ngành tiếng Nhật nhưng có gì ko hiểu cứ hỏi mình nhé.Biết thì mình sẽ chỉ cho.
Hú hú bao giờ em mới có N1 đây. :((

Dang Thanh

Kohai Học Việc
Ước gì được như ad nhĩ. Đợt này mình vừa trượt N4. Mọi người đừng cười nhé. :'(

Nobita_online2010

Kohai Gương Mẫu
Cũng muốn học cùng bạn nhưng xem chừng cuối năm nay không tham gia được rồi. Sang năm thì phấn đấu cùng bạn ngay. nếu rảnh có thể chia sẻ thông tin skype: mr.pham.vnit

Nobita_online2010

Kohai Gương Mẫu

Thi N3 đã chới với rồi. N1 thì motto motto kana?! Mong Ad chia sẻ tài liệu và cách học hiệu quả. Thanks

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Thi N3 đã chới với rồi. N1 thì motto motto kana?! Mong Ad chia sẻ tài liệu và cách học hiệu quả. Thanks
Tháng 7 năm trước mình có thi N3 hên xui đỗ, nên từ đó cũng chểnh mảng học hành. Giờ lại đâm đầu vào. Không biết 3 tháng có qua được ko nữa.huhu

2x5=10

Kohai Học Việc
m cũng hên nên đỗ. Nhưng cuối năm nay thi lại n2 lần nữa vậy

Cánh Phải

Thành Viên Mới
Mình là mem mới. Mong mọi người giúp đỡ. Tháng 12 này mình cũng thi N2. K biết học theo hình thức gì?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Học qua skype cũng là phương án tốt đó,mọi người hãy chat với nhau qua skype rồi lên lịch cụ thể ngày,giờ cố định hàng tuần.
Cùng nhau giải đề hoặc,cùng nhau học nghe cũng đc.

Nobita_online2010

Kohai Gương Mẫu
Tớ có vài trăm GB tài liệu mà ai cũng biết là gì rồi đấy :p
Cái dùng luyện nghe và đánh trường âm thui à. Tớ luyện món này từ hồi chưa biết tiếng Nhật là thể loại nào. Chắc dần dà nó ngấm vào máu rồi. Hiiii

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.