Tài Liệu Kinh nghiệm và sách ôn thi eju

mrbap97

Thành Viên Mới
Chào anh chị.
Em đang tìm tài liệu và ôn thi eju tiếng nhật thi vào tháng 6 năm nay, tháng 12 vừa rồi e thi tiếng nhật được 220đ (ko tính viết) và mục tiêu trên 300đ. Hiện e đang luyện một số sách nhưng thấy không đủ, đặc biệt là phần Choudokkai có rất ít tài liệu. Anh chị nào có kinh nghiệm thi eju điểm cao, cho e xin ít kinh nghiệm đi ạ :v. Em cám ơn

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào anh chị.
Em đang tìm tài liệu và ôn thi eju tiếng nhật thi vào tháng 6 năm nay, tháng 12 vừa rồi e thi tiếng nhật được 220đ (ko tính viết) và mục tiêu trên 300đ. Hiện e đang luyện một số sách nhưng thấy không đủ, đặc biệt là phần Choudokkai có rất ít tài liệu. Anh chị nào có kinh nghiệm thi eju điểm cao, cho e xin ít kinh nghiệm đi ạ :v. Em cám ơn
Chào em
Xin lỗi vì trả lời em muộn.
Không rõ em dự định thi vào trường đại học nào? Nếu đã có mục tiêu trên 300 điểm tiếng Nhật thì mình khuyên em nên học thêm môn tổng hợp (thi khối nhân văn-kinh tế),hoặc học thêm Toán-Lý-Hóa (thi khối tự nhiên)
Bởi vì ở mức điểm tiếng Nhật trên 300 điểm thì có thể thi tốt vào những trường đại học quốc lập tại Nhật rồi.

Ngày trước mình thi tiếng Nhật cũng đc 320 điểm chưa tính viết + điểm Toán-Lý-Hóa trên trung bình,thì cũng đã thi được vào 1 vài trường quốc lập khá nhẹ nhàng :)

Vì thời điểm thi của mình và em cách nhau hàng chục năm rồi,nên có thể phạm vi & cách thức thi sẽ khác nhau.Cho nên mình cũng ko biết đưa ra lời khuyên ntn là tốt nhất.

Ngày trước mình chủ yếu là làm đề của quá khứ.
Và cũng có học thêm ở 2 quyển này.

1. 日本留学試験対策問題集ハイレベル聴解・聴読解

2. 日本留学試験 速攻トレーニング 聴読解編
Em mua về thử học xem,mua ở dòng 中古 sách cũ ý,có vài trăm yên thôi.

Chúc em thi tốt :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.