Help! kinh nghiệm mua sắm đồ gia dụng cũ cho gia đình nhỏ tại Nhật

徳田 義

Kohai Học Việc
Xin chào các senpai, vậy là sau quá trình trao đổi, học hỏi kiến thức trên diễn đàn, cuối cùng e cũng thành công trong việc đưa vợ con sang và thuê đc căn manshon ưng ý. Việc tiếp theo cũng vô cùng quan trọng để xây dựng nền tảng an cư rồi mới lạc nghiệp bên Nhật này, ấy là sắm đồ gia dụng. Có bác nào có kinh nghiệm hay biết chỗ nào ngon, bổ rẻ thì chỉ giáo cho em với ạ.
Em ở ga 伊勢原、Tỉnh Kanagawa
Danh sách đồ đạc em ước tính như sau :
No. Tên đồ
1 Tủ lạnh>200L (cũ)
2 Máy giặt 6-8kg(cũ)
3 Lò vi sóng trung bình(cũ)
4 Bếp ga đôi rinnai, paloma(cũ)
5 đèn trần 2-3 cái(cũ)
6 Xe đạp điện(cũ)
7 Bàn ăn, uống nc(bàn thấp, cũ)
8 Rèm cửa ( định đo đạc rồi mua từ VN sang cho rẻ )
Các đồ điên tử kỳ vọng là hàng nội địa có năm sản xuất sau 2011, mua về dùng khoảng chục năm.
Ngân sách cho vụ này e ước tính tầm 15 man。
よろしくお願いします。

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Kinh nghiệm là đừng mua đồ do mấy tay VN mình bán vì vừa thấy ghớm + đắt
- Bác vào google gõ tên 市 bác đang ở và cụm từ 中古家電販売 thì mặc sức lựa, tìm cửa hàng gần gần chạy ra xem, nếu mua nhiều nhờ cửa hàng chở lên tận nhà luôn.

徳田 義

Kohai Học Việc
Kinh nghiệm là đừng mua đồ do mấy tay VN mình bán vì vừa thấy ghớm + đắt
- Bác vào google gõ tên 市 bác đang ở và cụm từ 中古家電販売 thì mặc sức lựa, tìm cửa hàng gần gần chạy ra xem, nếu mua nhiều nhờ cửa hàng chở lên tận nhà luôn.
Ủa vậy hả bác, e thấy mấy cửa hàng Việt Nam bán giá khá mềm, rẻ hơn tầm 1-2 man so với cửa hàng Nhật, khổ cái thông tin hàng ( năm sx, tình trạng, ảnh đầy đủ...) ko đc rõ ràng, mà bảo hành có 1 tháng so vs mấy a Nhật bảo hành 3-6 tháng nên cũng đang ham rẻ cơ mà vẫn lo, mấy ae Việt bên này nói thì bảo nói xấu nhưng lừa nhau thì e gặp cũng nhiều rồi :( sợ đồ về các bác chắp vá lại mua về dùng lâu dài hỏng lại thành lãng phí.
Chứ e thích làm ăn vs người Việt vừa dễ trao đổi hơn mà giá cũng mềm hơn, mỗi cái uy tín thì hơi lo.

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Ủa vậy hả bác, e thấy mấy cửa hàng Việt Nam bán giá khá mềm, rẻ hơn tầm 1-2 man so với cửa hàng Nhật, khổ cái thông tin hàng ( năm sx, tình trạng, ảnh đầy đủ...) ko đc rõ ràng, mà bảo hành có 1 tháng so vs mấy a Nhật bảo hành 3-6 tháng nên cũng đang ham rẻ cơ mà vẫn lo, mấy ae Việt bên này nói thì bảo nói xấu nhưng lừa nhau thì e gặp cũng nhiều rồi :( sợ đồ về các bác chắp vá lại mua về dùng lâu dài hỏng lại thành lãng phí.
Chứ e thích làm ăn vs người Việt vừa dễ trao đổi hơn mà giá cũng mềm hơn, mỗi cái uy tín thì hơi lo.
Năm rồi tớ chuyển nhà có hỏi hàng của 1 bác ở nagoya, cái bàn thấy ghớm bán 2 man, máy giặt, tủ lạnh đều đồng giá 2 man. Ra cửa hàng nhật thì mua hết tất cả những món trên chưa đến 2 man.

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
tìm maps các cửa hàng dạng Hard off 、中古家具 quanh chỗ bạn ở sẽ ra rất nhiều lựa chọn, tính ổn định thì nên chọn mua của Nhật là hơn, đắt hơn chút nhưng chất lượng tốt hơn chứ nhiều nguời gai nói chung buôn bán đồ cũ lởm khởm lắm
ngoài ra vào web https://jmty.jp/all/sale-kw-Jimoti săn hàng đôi khi còn đc tặng không đó
good luck

徳田 義

Kohai Học Việc
Năm rồi tớ chuyển nhà có hỏi hàng của 1 bác ở nagoya, cái bàn thấy ghớm bán 2 man, máy giặt, tủ lạnh đều đồng giá 2 man. Ra cửa hàng nhật thì mua hết tất cả những món trên chưa đến 2 man.
Bác có thể chỉ giáo cho e những cửa hàng Nhật bác đã kinh qua ko? Như gần nhà e có hard off, thấy đồ khá chát :(

徳田 義

Kohai Học Việc
tìm maps các cửa hàng dạng Hard off 、中古家具 quanh chỗ bạn ở sẽ ra rất nhiều lựa chọn, tính ổn định thì nên chọn mua của Nhật là hơn, đắt hơn chút nhưng chất lượng tốt hơn chứ nhiều nguời gai nói chung buôn bán đồ cũ lởm khởm lắm
ngoài ra vào web https://jmty.jp/all/sale-kw-Jimoti săn hàng đôi khi còn đc tặng không đó
good luck
vâng, e lên JMTY cũng thích lắm khổ cái ko có xe vs bằng lái chưa đổi, chứ có mà đi vớt thì tuyệt vời.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.