Help! Không nhận được thẻ Rakuten vì sai tên

Nguyễn Giang

Kohai Học Việc
Mọi người có thể giúp đỡ em với đu ợc không .
Em đăng kí thành công thẻ VISA RAKUTEN rồi , nhưng khi em đăng kí em gõ sai họ và lúc nhận thẻ bên Sagawa họ không cho em nhận thẻ . Em có liên lạc với bên trung tâm rakuten thì họ gửi về phong thư và yêu cầu photo giấy lí lịch cá nhân như : hộ chiếu , thẻ ngoại kiều , giấy chứng nhận cư trú tại nhật , bằng lái xe , thẻ bảo hiểm ..... Pho to 1 trong các thẻ trên và gửi lại cho trung tâm . Hiện tại thẻ visa và hộ chiếu thì đang trong thời gian gia hạn công ti giữ , giờ em còn mỗi cái thẻ bảo hiểm . Mà thẻ bảo hiểm họ bắt photo hai mặt , nhưng mặt sau của thẻ bảo hiểm của em ko có ghi đi chỉ cư trú , em đã photo và gửi cho trung tâm takuten nhưng vẫn ko được . Giờ em phải làm tnao ? Họ lại gửi về cho e cái giấy xác nhận tiếp

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Mình gặp trường hợp này rồi. photo 2 mặt gửi giấy tờ cho họ là được.
Lúc đăng ký viết tên bằng hinagana. nên họ muốn xác nhận lại.
Không cần phải phô tô hết tất cả các mục trong đó đâu
chỉ cần cái gì có thì phô tô thôi.
quan trọng nhất là thẻ ngoại kiều.
* lần trước mình photo cho họ thẻ ngoại kiều + bảo hiểm *

ad xem lại cách đăng ký thẻ visa rakuten. khi viết tên bằng hinagana ý.
họ đến giao thẻ. họ nhìn thẻ ngoại kiều . họ lại mang về và bắt xác nhận lần nữa.
có lẽ viết bằng katakana hay zomaji chăng.

Nguyễn Giang

Kohai Học Việc
Mình gặp trường hợp này rồi. photo 2 mặt gửi giấy tờ cho họ là được.
Lúc đăng ký viết tên bằng hinagana. nên họ muốn xác nhận lại.
Không cần phải phô tô hết tất cả các mục trong đó đâu
chỉ cần cái gì có thì phô tô thôi.
quan trọng nhất là thẻ ngoại kiều.
* lần trước mình photo cho họ thẻ ngoại kiều + bảo hiểm *

ad xem lại cách đăng ký thẻ visa rakuten. khi viết tên bằng hinagana ý.
họ đến giao thẻ. họ nhìn thẻ ngoại kiều . họ lại mang về và bắt xác nhận lần nữa.
có lẽ viết bằng katakana hay zomaji chăng.
Lúc tớ đăng kí thẻ đăng kí bằng カタカナ nhưng gõ sai 1 chữ , lên k nhận thẻ đuoc , trong các mục kia tớ pho to thẻ bảo hiểm , nhưng thẻ bảo hiểm của tớ ở sau không ghi địa chỉ nơi sinh sống , hộ chiêu với visa đang ra hạn , tớ có ban photo copy nộp có sao ko bạn . À cho tớ hỏi đằng sau thẻ bảo hiểm của cậu có ghi địa chỉ với đóng dấu ko vậy

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Lúc tớ đăng kí thẻ đăng kí bằng カタカナ nhưng gõ sai 1 chữ , lên k nhận thẻ đuoc , trong các mục kia tớ pho to thẻ bảo hiểm , nhưng thẻ bảo hiểm của tớ ở sau không ghi địa chỉ nơi sinh sống , hộ chiêu với visa đang ra hạn , tớ có ban photo copy nộp có sao ko bạn . À cho tớ hỏi đằng sau thẻ bảo hiểm của cậu có ghi địa chỉ với đóng dấu ko vậy
THẺ BẢO HIỂM KHÔNG CÓ ĐỊA CHỈ THÌ PHẢI.
PHO TO NGOẠI KIỀU LÀ DC
XONG TÍCH VÀO DẤU CÓ THẺ NGOẠI KIỀU LÀ DC

Nguyễn Giang

Kohai Học Việc
THẺ BẢO HIỂM KHÔNG CÓ ĐỊA CHỈ THÌ PHẢI.
PHO TO NGOẠI KIỀU LÀ DC
XONG TÍCH VÀO DẤU CÓ THẺ NGOẠI KIỀU LÀ DC
Nhưng thẻ visa của t0 14/8 này hết hạn visa đnag nộp cho công ti họ di xin visa mới giờ tớ có bản photo nộp có sao ko bạn bản phô tô cũng tới 14/8 k biết họ coa chấp nhận ko bạn

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Nhưng thẻ visa của t0 14/8 này hết hạn visa đnag nộp cho công ti họ di xin visa mới giờ tớ có bản photo nộp có sao ko bạn bản phô tô cũng tới 14/8 k biết họ coa chấp nhận ko bạn
HỌ CHỈ XÁC NHẬN TÊN TUỔI THÔI. CỨ NỘP CẢ BẢN PHOTO ĐẤY CŨNG DC.
MÀ NỘP LUÔN BẢO HIỂM ĐI. VÌ HỌ XÁC NHẬN TÊN THÔI MÀ. CẦN GÌ ĐỊA CHỈ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
@Nguyễn Giang cách giải quyết đơn giản là đến công ty bảo họ cung cấp cho bản photo 2 mặt của thẻ ngoại kiều là đc thôi mà.

Nhắc nhở: Lần tới lập topic thì tiêu đề phải ghi có liên quan đến nội dung nhé.KO ghi "giúp em","cứu em" v..v...Như thế sẽ làm nội dung của Diễn Đàn thiếu chất lượng.
Lần tới mình sẽ xóa,lần này mình sẽ sửa lại cho em.Chú ý nhé :)

@hoangtam Mình nhớ trong bài viết có nói phần ROMAJI thì ghi họ tên chuẩn theo họ tên của mình (không dấu) rồi mà nhỉ? Nếu ghi theo như mình hướng dẫn thì thẻ gửi về sẽ in họ tên đúng theo tên ROMAJI.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
@Nguyễn Giang cách giải quyết đơn giản là đến công ty bảo họ cung cấp cho bản photo 2 mặt của thẻ ngoại kiều là đc thôi mà.

@hoangtam Mình nhớ trong bài viết có nói phần ROMAJI thì ghi họ tên chuẩn theo họ tên của mình (không dấu) rồi mà nhỉ? Nếu ghi theo như mình hướng dẫn thì thẻ gửi về sẽ in họ tên đúng theo tên ROMAJI.
VÂNG. THÌ EM LÀM Y HỆT. CHẢ HIỂU SAO CHỖ VIẾT TÊN BẰNG HYNAGANA Ý. LÚC NHẬN THẺ NÓ NHÌN NHÌN VÀO CHỮ HINAGANA VÀ KHÔNG GIAO HÀNG NỮA.
XEM AI BỊ THẾ KHÔNG. HAY MỖI MÌNH BỊ NHỈ. CHẮC KHÔNG SAO ĐÂU. HEHE

Nguyễn Giang

Kohai Học Việc

Nhắc nhở: Lần tới lập topic thì tiêu đề phải ghi có liên quan đến nội dung nhé.KO ghi "giúp em","cứu em" v..v...Như thế sẽ làm nội dung của Diễn Đàn thiếu chất lượng.

Em cảm ơn ad nhiều nhé , sau gần 1 tháng khi đổi đc thẻ ngoại kiều e đã gửi lại và hôm qua 3/9 cũng nhận được thẻ visa rồi em cảm ơn ad nha . Tiện ad cho em hỏi em lúc em đăng kí em đăng kí cả 1 cái thẻ visa gia đình cũng thẻ giống của em , nhưng mang tên bố em , giờ họ gửi cho em hẳn hai cái ..... E xem kick hoạt nhận thưởng ở cái thẻ tên papa em mà ko thấy chỗ kick hoạt , liệu thẻ phụ gia đình có nhận đc điểm point ko ad . Ad coi hộ em cái ảnh này với coa phải mức hạn tối đa của thẻ visa này của em là 30 万 ko ạ .

Nguyễn Giang

Kohai Học Việc
VÂNG. THÌ EM LÀM Y HỆT. CHẢ HIỂU SAO CHỖ VIẾT TÊN BẰNG HYNAGANA Ý. LÚC NHẬN THẺ NÓ NHÌN NHÌN VÀO CHỮ HINAGANA VÀ KHÔNG GIAO HÀNG NỮA.
XEM AI BỊ THẾ KHÔNG. HAY MỖI MÌNH BỊ NHỈ. CHẮC KHÔNG SAO ĐÂU. HEHE
Cảm ơn cậu tớ nhận đc thẻ rồi .
Cậu ơi tớ đki cả thẻ của papa tớ giờ làm tnao để nhận đc pont thẻ 家族カード

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em cảm ơn ad nhiều nhé , sau gần 1 tháng khi đổi đc thẻ ngoại kiều e đã gửi lại và hôm qua 3/9 cũng nhận được thẻ visa rồi em cảm ơn ad nha . Tiện ad cho em hỏi em lúc em đăng kí em đăng kí cả 1 cái thẻ visa gia đình cũng thẻ giống của em , nhưng mang tên bố em , giờ họ gửi cho em hẳn hai cái ..... E xem kick hoạt nhận thưởng ở cái thẻ tên papa em mà ko thấy chỗ kick hoạt , liệu thẻ phụ gia đình có nhận đc điểm point ko ad . Ad coi hộ em cái ảnh này với coa phải mức hạn tối đa của thẻ visa này của em là 30 万 ko ạ .
Thẻ của e mức hạn tối đa là 30 man.
Point chỉ đc tặng cho 1 trong 2 thẻ thôi.
Hình thức là 2 nhưng thực chất vẫn là 1 thẻ,tức là tổng số tiền tối đa của 2 thẻ sử dụng vẫn chỉ là 30 man.Ko phải là 60 man đâu nhé.

Nguyễn Giang

Kohai Học Việc

Em kick hoạt thì báo cái này ad à
Còn tờ giấy họ gửi kèm về. Cùng thẻ có ghi kick hoạt thẻ gia đình vẫn nói là nhận đc point nhưng pải vô tk để kkick hoạt mà em kick thì ra cái ảnh dưới , kêu liên lạc với trung tâm

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Kich hoạt phải bằng thẻ gốc ban đầu có ghi tên mình nhé.
Dùng thẻ gia đình còn lại ko trùng tên của mình nên ko thể đc.

ĐạiNguyễn

Thành Viên Mới

cho e xin link vào hỗ trợ nhận thẻ được không ạ. e bị tên không giống với thẻ ngoại kiều

Thuyên vũ

Thành Viên Mới
Em cũng bị tên cũng không giống với thẻ ngoại kiểu . Giúp em với ạ

hunggauinfo

Thành Viên Mới
Cho mình hỏi mình lúc đăng ký ghi tên bằng katakana. Nhưng lúc nhận thẻ k có giấy tờ nào katakana cả. Toàn tiếng anh. Giờ làm sao nhận được thẻ ạ? Cần gửi giấy tờ cho họ k? Nếu phải gửi thig gửi như thế nào ạ?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.