Tư Vấn Khoá học ngắn hạn về business hoặc chuyên ngành ngôn ngữ tiếng Nhât

Thiên Lam

Kohai Học Việc
Chào mọi người !!
Tình hình là em sắp tốt nghiệp trường tiếng mà vẫn chưa có định hướng rõ ràng cho bản thân. Tại Việt Nam em đã tốt nghiệp ngành IT, nhưng vì tiếng Nhật của em còn kém nên sau khi tốt nghiệp em chưa muốn đi 就職 ngay mà muốn học thêm để tự tin hơn trong giao tiếp cũng là muốn cho bản thân một khoảng thời gian ngắn để trải nghiệm nhiều hơn ở Nhật chứ 2 năm ở Nhật do tính chất công việc nên em chẳng đi được tới đâu.
Em rất muốn tìm senmon (hoặc khoá học) ngắn 6 tháng - 1 năm ngành ngôn ngữ tiếng Nhật hoặc về business. Chủ yếu là để tăng khả năng giao tiếp và cải thiện tiếng Nhật hiện tại. Ad tư vấn giúp em với ah.
Nhân tiện ad cho em hỏi là em đã tốt nghiệp IT, sau khi tốt nghiệp em đã lang thang ở 2 công ty phần mềm khoảng 2 năm nhưng em không trực tiếp code mà chỉ làm ở mảng rìa của công nghệ (cụ thể là phân tích phần mềm và yêu cầu khách hàng cho coder). Vì không có kinh nghiệm trong việc code liệu em có khả năng xin được việc bên này không ah?? E không rõ lắm về thị trường IT Nhật, chỉ biết là Nhật đang khan hiếm nhân lực IT

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.