Help! Kết hôn

Nhat Sunny

Thành Viên Mới
Nhờ anh/chị tư vấn ạ:

Chuyện là, tháng 28/12/2018 em có về nước và làm giấy đăng kí kết hôn xong rồi quay lại Nhật.

Tháng 3/2019 lúc gia hạn visa lao động, cty em có gửi bộ hồ sơ đánh dấu em là single( vì lý do cá nhân, em không thông báo chuyện làm giấy kết hôn cho cty) nên em để vậy rồi đi nộp nyuukan.

Bây giờ tháng 4 đến lúc chồng em làm chuyển đổi visa từ dhs sang visa lao động thì nên đánh ô single hay maried, nếu cho khớp hồ sơ với em thì là single. Nhưng Nếu đánh ô single, chắc mấy năm tiếp theo ở Nhật mỗi lần làm hồ sơ cả 2 đều phải single hết. Hoặc đợi có thời gian, về nước rồi cả 2 ra phường/xã chuyển đổi lại ngày đăng ký kết hôn( tháng 5/2019 trở lui). Mà em chưa thấy ai chuyển đổi lùi ngày đăng ký kết hôn cả.

Trường hợp Ck em, nên làm hồ sơ vào ô single/ married ạ. Và em có nên lên nyuukan báo là e đã married rồi cho e sửa hồ sơ thì liệu được không.

Nhat Sunny

Thành Viên Mới
Nếu mà đánh ô married, ở dưới sẽ có ô điền người thân ( vợ và thẻ gai của em). Tra theo thẻ gai của em thì em lại single :(

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Nếu cả 2 cùng là visa lao động thì có thể ko ảnh hưởng gì
Nhưng nếu 1 người ăn theo visa của ng kia thì lúc xin visa lại phải giải trình đấy

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.