Hướng dẫn điền thủ tục xác nhận khi đăng ký thẻ Credit Sumito

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
thanks ad, sdt thì đúng nhưng mình đang bảo hành máy lên ko dùng dc, liệu bảo ng ta có thông cảm ko nhỉ.hic. còn cái thẻ bảo hiểm mình ko để ý công ty đưa cho chắc chỉ ghi địa chỉ cty. thay bằng hóa đơn điên nc ga dc đúng ko ad.
Số điện thoại thấy trên giấy ghi là viết thiếu 1 số. Số di động ở nhật phải có 11 chữ số. Kiểm tra lại đi nhé.

Thẻ bảo hiểm sai địa chỉ có thể lên shiyakusho bảo họ đổi cho cái mới đúng với địa chỉ hiện tại.

Gửi giấy đã thanh toán điện,nước or gas cũng đc.

pickpao

Kohai Học Việc
Ad ơi xin giúp vs ạ, thủ tục of mình hình như xong hết rồi mà vẫn bị mắc ở mục xác minh địa chỉ hay gì đó thôi. Họ lại gửi về lần này chỉ giấy thông báo đã sửa đầy đủ họ tên & 2 mục nhắc.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi xin giúp vs ạ, thủ tục of mình hình như xong hết rồi mà vẫn bị mắc ở mục xác minh địa chỉ hay gì đó thôi. Họ lại gửi về lần này chỉ giấy thông báo đã sửa đầy đủ họ tên & 2 mục nhắc.
1.Tờ giấy 保険証 lần trước bạn gửi cho họ ko có ghi địa chỉ giống với nhà bạn đạng ở hiện tại.
Tại sao địa chỉ lại khác nhau vậy?
Bây h hãy lên 市役所 bảo họ sửa cho về địa chỉ đúng với hiện tại.

2.Tờ giấy bạn gửi điện-nước-gas lần trước cho họ là tờ thông báo tiền nên ko được chấp nhận.Phải là tờ giấy hóa đơn bạn đã trả tiền điện-nước-gas (1 trong 3 cái) có đóng dấu của combini.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

admin ơi cho mình hỏi là còn thiếu những cái gì vậy ạ?
Lần trước tờ đăng ký thủ tục ngân hàng bạn ghi sai tên với tên mà bạn đã sử dụng để đăng ký.
Họ gửi lại cho giấy tờ đăng ký thủ tục ngân hàng,bạn hãy viết lại đúng tên,số tk và gửi lại cho họ nhé.

Thấy trên tờ giấy gửi về cho bạn là デイトイ リュー thì giấy tờ ngân hàng cũng phải ghi như thế.

kauut

Kohai Học Việc
Ad cho mình hỏi chút... Hôm nay họ gửi cái giấy này mà ko biết là bị lỗi j nữa... Mong ad giúp...​

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho mình hỏi chút... Hôm nay họ gửi cái giấy này mà ko biết là bị lỗi j nữa... Mong ad giúp...​
Địa chỉ trong giấy tờ tùy thân bạn gửi cho họ khác với địa chỉ mà bạn sử dụng khi đăng ký.

Ghi lại địa chỉ và số điện thoại chính xác vào tờ giấy họ gửi về cho bạn.
Kèm theo bản photo giấy tờ tùy thân 2 mặt như thẻ bảo hiểm,thẻ ngoại kiều,bằng lái.

Hoặc Gửi thêm 1 bản photo của giấy hóa đơn tiền điện/nước/gas mà bạn đã thanh toán ở combini.← (Nếu có thì gửi thêm,ko thì thôi)

Cho vào phong bì chuyên dụng (không cần tem) của họ và gửi trả lại.

pickpao

Kohai Học Việc
Ad cho hỏi thẻ credit of sumitto có gd mua hàng quốc tế dc ko ạ.
Và ad có biết mua hàng online nhật mua máy tính trả góp bằng thẻ tín dụng ko ạ. Thanks

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad cho hỏi thẻ credit of sumitto có gd mua hàng quốc tế dc ko ạ.
Và ad có biết mua hàng online nhật mua máy tính trả góp bằng thẻ tín dụng ko ạ. Thanks
Đã là thẻ Credit thì mua hàng quốc tế thoải mái nhé.
Cái đó có thể điều chỉnh chi trả trong bao nhiêu lần được ở trang cá nhân. Nhưng sẽ bị tính lãi suất tầm 15-18% 1 năm

pickpao

Kohai Học Việc
Cái đó có thể điều chỉnh chi trả trong bao nhiêu lần được ở trang cá nhân. Nhưng sẽ bị tính lãi suất tầm 15-18% 1 năm
Vậy ah nghĩa là như họ trả tiền hàng cho mình còn mình muốn trả góp thì ở ngân hàng. Vì mình có thấy mấy trang có bán cho vay nhưng ko dùng thẻ tín dụng lên cũng ko dám thử.
Mà thẻ thì bên Sumitto trừ tiền vào ngày nào trong tháng nhỉ, vì mhi đăng kí ko thấy.

pickpao

Kohai Học Việc
E nhận dc thẻ rồi, ad cho hỏi ngu cái là chỉnh số lần chi trả ở vpass chỗ nào làm nào ad hướng dẫn dc ko ạ, mò goog dịch chả biết chỗ nào. Arigato

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
E nhận dc thẻ rồi, ad cho hỏi ngu cái là chỉnh số lần chi trả ở vpass chỗ nào làm nào ad hướng dẫn dc ko ạ, mò goog dịch chả biết chỗ nào. Arigato
Để mai bật teamviewer lên mình chỉ cho.
Chứ mình ko dùng thẻ sumitomo nên ko thể chỉ đc.

Tai Nguyen

Thành Viên Mới
Tờ này thì điền họ tên không dấu vào ô ở bên trên.
Bên dưới thì điền số đt di động vào dòng 携帯

ad, khi em đăng ký vì em chưa có sdt nên em đăng ký đại là 090-0123-4567,
Vậy giờ mình viết lại là số đây được không hay cần sdt chính xác vậy ak. Em cám ơn1

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.