hỏi về visa du lịch nhật bản ạ

Diệu Hoa Hà

Thành Viên Mới
xin phép mọi người cho em hỏi một chút ạ, hiện tại e đang học trường tiếng tại nhât, tháng 4 sắp tới e tròn 1 năm sang nhật, t7 này bạn e có kế hoạch muốn sang nhật bản du lịch. trong mục xin visa du lịch thì nếu có ng quen đang sinh sống tại nhật thì tỉ lệ đỗ cao hơn, nhưng e không hiểu là bản thân mình vs visa học trường tiếng bg đã đủ tư cách để làm ng đó hay chưa, vs visa e có đc mời người sang du lịch ko ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
xin phép mọi người cho em hỏi một chút ạ, hiện tại e đang học trường tiếng tại nhât, tháng 4 sắp tới e tròn 1 năm sang nhật, t7 này bạn e có kế hoạch muốn sang nhật bản du lịch. trong mục xin visa du lịch thì nếu có ng quen đang sinh sống tại nhật thì tỉ lệ đỗ cao hơn, nhưng e không hiểu là bản thân mình vs visa học trường tiếng bg đã đủ tư cách để làm ng đó hay chưa, vs visa e có đc mời người sang du lịch ko ạ
Trên trang chủ của đại sứ quán có rồi mà bạn ^^
http://www.vn.emb-japan.go.jp/vn/consulate/help_visa_120110.html

Xin visa ngắn hạn đi du lịch mình thấy ko khó khăn như xin du học,tu nghiệp đâu.
Viết thêm vào bản giấy mời bạn sang thì phải chứng minh là mình có đủ chi phí lo cho người bạn đó. Trong khi đó bạn là học sinh thì càng khó đúng ko?

Cho nên đi với lý do du lịch thì ko cần. Và tự bản thân người bạn đó phải chứng minh mình có đủ tài chính để đi du lịch Nhật.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.