Hỏi về mạng wimax2+ của Biglobe

MariaTrang

Thành Viên Mới
Ad ơi e có đọc bài hướng dẫn đăng ký mạng wimax2+ của ad và làm theo đúng hướng dẫn và họ gửi máy về cho em rồi, nhưng phần cột sóng của máy lại báo 圏外 không có sóng wifi ad ạ. Em ở Ibaraki mà xem vùng phủ sóng của wimax thì vẫn thuộc vùng sóng mạnh mà. Không biết có phải em còn chưa cài bước gì đó không ạ. Mong ad trả lời sớm giúp em với. Cảm ơn ad nhiều lắm^^

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi e có đọc bài hướng dẫn đăng ký mạng wimax2+ của ad và làm theo đúng hướng dẫn và họ gửi máy về cho em rồi, nhưng phần cột sóng của máy lại báo 圏外 không có sóng wifi ad ạ. Em ở Ibaraki mà xem vùng phủ sóng của wimax thì vẫn thuộc vùng sóng mạnh mà. Không biết có phải em còn chưa cài bước gì đó không ạ. Mong ad trả lời sớm giúp em với. Cảm ơn ad nhiều lắm^^
Em dùng máy loại gì?
Em thử cầm máy ra cửa sổ,hoặc ngoài đường xem có sóng ko?

MariaTrang

Thành Viên Mới
Em dùng máy loại gì?
Em thử cầm máy ra cửa sổ,hoặc ngoài đường xem có sóng ko?
Pocket wifi loại w02 ad ạ. Cái máy đấy nó k có sóng chỗ cột sóng nó báo 圏外 ý ạ. Còn e vẫn kết nối đc điện thoại với cái pocket đấy ạ. E có cầm máy ra ngoài đường với ra chỗ khác thử rồi mà nó vẫn báo 圏外 ad ạ. :((

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Pocket wifi loại w02 ad ạ. Cái máy đấy nó k có sóng chỗ cột sóng nó báo 圏外 ý ạ. Còn e vẫn kết nối đc điện thoại với cái pocket đấy ạ. E có cầm máy ra ngoài đường với ra chỗ khác thử rồi mà nó vẫn báo 圏外 ad ạ. :((
Em kiểm tra xem đã lắp sim vào đúng chưa?
Hoặc thử chuyển sang chế độ ハイスピードプラス xem có sóng ko nhé.

MariaTrang

Thành Viên Mới
Sim thì k vấn đề gì ad ạ. Nhưng mà cái chế độ ハイスピードプラス nằm ở đâu hả ad? Trong máy e chỉ thấy có ハイスピード thôi ý :( có liên quan gì tới 2.4GHz và 5GHz k ạ? :( e chẳng hiểu gì cả ad giúp e với お願いしますm(__)m

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em chọn ở phần 接続モード設定 ý.
Tại đó em chọn ハイスピードプラス thử xem có sóng ko nhé.
Nếu đổi sang chế độ này mà vẫn ko có sóng thì có vấn đề.

cái 5GHz chỉ là khuếch đại sóng thôi ko liên quan em ạ.

À em gửi thêm mã số bưu điện nhà e đang ở để mình check lại xem sóng sánh ntn nhé.

MariaTrang

Thành Viên Mới
Phần đó trong máy em nó như trong ảnh này ad ạ. E k thấy cái プラス đâu cả. Hix. Mã số bưu điện nhà e là 302-0118 ad check giúp e với ạ. E cảm ơn ad nhiều lắm.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ủa vậy là em chưa lắp sim vào rồi thì nó mới thế đó.
Em kiểm tra lại sim nhé.Hoặc là lắp sim ko đúng hướng.
EM xem trong tờ hướng dẫn gửi kèm về với máy ý,họ có ghi cách cài đặt,lắp sim vào ntn.

Sửa lần cuối:

MariaTrang

Thành Viên Mới
em gửi máy đi bảo hành rồi, bên nhà mạng bảo là lỗi do máy còn bên au thì bảo lỗi do không có sóng. Họ bảo có sửa cũng chưa chắc dùng đc vì ở ibaraki sóng wimax2+ yếu lắm. Tiện thể cho e hỏi với trong trường hợp tệ nhất ý phải 解約 thì e sẽ mất bao nhiêu tiền ạ? Vì bên nhà mạng nói k phải lỗi của họ nên k có chuyện キャンセル được.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
em gửi máy đi bảo hành rồi, bên nhà mạng bảo là lỗi do máy còn bên au thì bảo lỗi do không có sóng. Họ bảo có sửa cũng chưa chắc dùng đc vì ở ibaraki sóng wimax2+ yếu lắm. Tiện thể cho e hỏi với trong trường hợp tệ nhất ý phải 解約 thì e sẽ mất bao nhiêu tiền ạ? Vì bên nhà mạng nói k phải lỗi của họ nên k có chuyện キャンセル được.
Mình thấy khu em ở sóng wifi phủ tốt mà.
Chờ họ bảo hành cho xem rồi ntn nhé.
Nếu vẫn ko có sóng thì khi đó tính phương án khác chứ huỷ thì phí tiền phạt em ạ. (tầm 2man)

MariaTrang

Thành Viên Mới
Ad ơi em lấy được máy về rồi ạ. Em đem lên công ty thì có sóng dùng cũng tạm còn về apa-to thì k có sóng phải mở cái プラス lên mới có sóng. em muốn hỏi thêm chút nữa ạ. Cái ad bảo nhận lại được 2 man ý e vào nh e k biết lấy ad vs mật khẩu ở đâu ạ :( tới 29/8 hết hạn điền r mà e mày mò mãi k tìm đc. Trong bài ad có bảo là có trong hợp đồng mà e k biết hợp đồng là bản nào cả, mấy giấy tờ e nhận về k có cái nào giống hợp đồng ý :( hay tại máy gửi về nhà e lần 1 k gửi về đc họ trả lại công ty xong e hỏi lại họ mới gửi về lần 2 nên hợp đồng đi kèm bị thất lạc ạ? Trả lời giúp e với e cảm ơn ad nhìu ạ :)

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi em lấy được máy về rồi ạ. Em đem lên công ty thì có sóng dùng cũng tạm còn về apa-to thì k có sóng phải mở cái プラス lên mới có sóng. em muốn hỏi thêm chút nữa ạ. Cái ad bảo nhận lại được 2 man ý e vào nh e k biết lấy ad vs mật khẩu ở đâu ạ :( tới 29/8 hết hạn điền r mà e mày mò mãi k tìm đc. Trong bài ad có bảo là có trong hợp đồng mà e k biết hợp đồng là bản nào cả, mấy giấy tờ e nhận về k có cái nào giống hợp đồng ý :( hay tại máy gửi về nhà e lần 1 k gửi về đc họ trả lại công ty xong e hỏi lại họ mới gửi về lần 2 nên hợp đồng đi kèm bị thất lạc ạ? Trả lời giúp e với e cảm ơn ad nhìu ạ :)
Về apart em đừng mở cái Plus lên nhé.
Vì như thế tiền hàng tháng sẽ tăng lên tầm 1080 yên.
Thêm nữa là nếu dùng quá 7GB thì cả 2 loại sóng sẽ bị chậm lại cả tháng đó luôn.
Cách khắc phục thì em hãy để máy ở cửa sổ hoặc vị trí nào mà có sóng.
Để sát ngoài cửa ra vào chẳng hạn. Ở trong phòng vẫn nhận đc sóng wifi mà.

Tờ hợp đồng là tờ có ghi chữ 会員証 nhé.
Trong đó có thông tin địa chỉ mail của biglobe,thông tin ユーザー、パスワード
em tìm lại xem nhé.

MariaTrang

Thành Viên Mới
Thế là trong 1 tháng k được dùng quá 7gb hả a? Nếu k thì hết dung lượng cao ạ? Vậy còn cái plus thì để dùng trong trường hợp nào ạ? Huhu qua e có mở cái đó 1 lúc k biết có mất hơn sên k. Còn về giấy tờ thì e k tìm đc bản ad bảo, k biết k có cái đó thì có ảnh hưởng gì k ad

nhỉ? Mấy giấy tờ khả nghi e giữ chỉ có thế này thôi ạ ad xem giúp e vs. E cảm ơn ad nhìu.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Thế là trong 1 tháng k được dùng quá 7gb hả a? Nếu k thì hết dung lượng cao ạ? Vậy còn cái plus thì để dùng trong trường hợp nào ạ? Huhu qua e có mở cái đó 1 lúc k biết có mất hơn sên k. Còn về giấy tờ thì e k tìm đc bản ad bảo, k biết k có cái đó thì có ảnh hưởng gì k ad

nhỉ? Mấy giấy tờ khả nghi e giữ chỉ có thế này thôi ạ ad xem giúp e vs. E cảm ơn ad nhìu.
Dùng chế độ Plus 1 chút cũng bị tính thêm 1000 yên tháng đó.

Giấy tờ đó chắc chắn em phải có.
vì hôm đăng ký thủ tục ngân hàng có mục ghi mã ID tài khoản. nếu em ko ghi mã ID thì ko thể hoàn thành thủ tục,và nhận máy đc.
Em tìm lại đi nhé.

MariaTrang

Thành Viên Mới
Ad ơi cảm ơn ad nhìu lắm e tìm đc tờ hợp đồng rồi ạ :D đợt làm thủ tục ngân hàng xong là e tg xong rồi bỏ xó lun may chưa vứt hihi. Em cảm ơn nhìu ^^

Manhcuong

Thành Viên Mới
Dùng chế độ Plus 1 chút cũng bị tính thêm 1000 yên tháng đó.

Giấy tờ đó chắc chắn em phải có.
vì hôm đăng ký thủ tục ngân hàng có mục ghi mã ID tài khoản. nếu em ko ghi mã ID thì ko thể hoàn thành thủ tục,và nhận máy đc.
Em tìm lại đi nhé.

Ad xem nó là cái gi ợ

Vodanh2k

Kohai Học Việc
Ad cho em hỏi. Em dùng wifi wimax2+ của biglobe. Em đã sử dụng được gần 3 tháng và không cố vấn đề gì. Nhưng 2hôm nay tự dưng mạng chậm quá k vào dk.em có chuyển sang chế độ ハイスピードプラスエリア mà sóng vẫn kém. Sau đó em lại chuyển lại chế độ ハイスピード thì vẫn vậy. Ad cho em hỏi cách khắc phục ntn vậy.
Em muốn hỏi thêm là em chuyển sang chế độ ハイスピードプラスエリア thì có bị tính phí không vậy. Em cảm ơn.

Sửa lần cuối:

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.