Hỏi về mã PIN của sim data rakuten

Nguyen Ngoc Dung

Kohai Học Việc
ad cho mình hỏi, mình đã đăng ký và nhận đc sim data của rakuten, nhưng lần mở đầu tiên nó yêu cầu mã PIN để mở khóa SIM, vậy cái mã đó mặc định là gì ạ, cám ơn nhiều

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad cho mình hỏi, mình đã đăng ký và nhận đc sim data của rakuten, nhưng lần mở đầu tiên nó yêu cầu mã PIN để mở khóa SIM, vậy cái mã đó mặc định là gì ạ, cám ơn nhiều
Ủa em cũng đang dùng sim data của rakuten nè bác,sao có thấy yêu cầu mã sim nào đâu nhỉ?
Bác dùng điện thoại gì?
Cụ thể lúc lắp vào màn hình nó hiện thị gì?

Nguyen Ngoc Dung

Kohai Học Việc
Mình dùng sony z1. Kiểm tra trong danh sách sản phẩm hỗ trợ của rakuten có dòng máy của mình. Mở lên nó hỏi mã PIN để mở khoá thẻ SIM. Nhấn thử cái số seri sim cũng ko đc. Nó chỉ hỏi để kích hoạt sim thôi, vẫn có nút bỏ qua để sử dụng ko sim.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Khả năng cao máy của bác ko phải phiên bản quốc tế rồi.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Thông thường lắp vào máy sẽ nhận Sim và có sóng luôn. Sau đó chỉ cần thiết lập APN profile là kết nối internet đc.

Nguyen Ngoc Dung

Kohai Học Việc
Chắc chắn là bản quốc tế ad ạ. Ad rành tiếng nhật search google trên web rakuten giúp với.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chắc chắn là bản quốc tế ad ạ. Ad rành tiếng nhật search google trên web rakuten giúp với.
Bác có bạn bè nào đang dùng iphone 4S hoặc máy android phiên bản quốc tế hoặc docomo ko?
Nếu có thì mượn máy của họ rồi lắp sim này vào check thử xem?

Nguyen Ngoc Dung

Kohai Học Việc
Bác có bạn bè nào đang dùng iphone 4S hoặc máy android phiên bản quốc tế hoặc docomo ko?
Nếu có thì mượn máy của họ rồi lắp sim này vào check thử xem?
Oke, cám ơn ad, để mình nhờ bạn bè thử xem kết quả thế nào. Rồi nhắn lại nhé.

Nguyen Ngoc Dung

Kohai Học Việc
Ad ơi, mình ko nhờ đc ai có dt để bỏ sim vào thử. Bây giờ mong ad bỏ chút thời gian gọi đến tổng đài của sim rakuten hỏi giúp mình đc ko. Mình gửi những thông tin cần thiết của sim cho ad nhé. Cám ơn

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Vậy bác gửi vào tin nhắn cá nhân cho e
toàn bộ thông tin cá nhân,địa chỉ,số đt đã dùng để đk sim,v..v.. để lát về e hỏi cho nhé.

Quên cả tên loại máy đang sử dụng (ghi đầy đủ mã máy ko ghi vắn tắt sony z1 nhé)

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Bác nhập mã đó sai mấy lần rồi đùng ko?
cho nên khả năng cao đã bị nhà mạng khóa rồi.
Em vừa gọi điện thoại,bảo họ gửi cho mã giải mã rồi.
Trong 2,3 ngày tới họ sẽ gửi cho bác mã số giải mã vào email gmail của bác.Bác nhập mã số đó vào màn hình điện thoại là ok nhé.
Từ h đến hôm đó tuyệt đối ko được nhập thêm mã số nào khác vào nữa nếu ko SIM sẽ bị hỏng luôn đó.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nhiều lần cụ thể là bao nhiêu vậy?
Nếu trên 10 lần thì khả năng cao ko đc phải nhờ họ cấp cho SIM mới.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.