Hỏi về chế độ trả góp [ リボ払い] của rakuten....help

Slip1100

Kohai Học Việc
Em ko rõ cái xoay vòng nay co nghia là gì. Em vua mua vé máy bay online het 6man xong No gui mail cho em huong dan em the la em làm theo. H ko biết có sao ko.mong các bác chỉ giáo

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Xoay vòng tín dụng nghĩa là sao??
Hay là chế độ リボ払い??

Bạn viết tiếng Nhật ra cho mình xem.

Slip1100

Kohai Học Việc
Đúng rồi ạ, cái リボ払い đấy bác. Các bác cho em hỏi thêm, nếu dùng tiền trong thẻ mà trả đúng hạn thì có mất thêm tiền gì khác ko hay chi tiền minh đã dùng thôi ạ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cái đó là đăng ký trả góp nhiều lần,họ sẽ tính lãi 15% 1 năm.
Còn nếu ko đk trả góp chỉ trả 1 lần thì sẽ ko mất phí gì cả nhé

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
ad ơi cho e hỏi, thẻ credit của e bây giờ đang như vậy đấy ạ, e muốn chuyển sang kiểu trả thẳng thì làm thế nào ạ. Cảm ơn ad

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad ơi cho e hỏi, thẻ credit của e bây giờ đang như vậy đấy ạ, e muốn chuyển sang kiểu trả thẳng thì làm thế nào ạ. Cảm ơn ad
Bạn đăng nhập vào Rakuten e-navi

https://www.rakuten-card.co.jp/e-navi/sd/index.xhtml;jsessionid=20n1Wt6K2vQgLQ5Q5R6QvM4v2L7jyFkQ4TFczGd2LV1kjpT5T5TK!-1700152211!-1197169811

Sau khi đăng nhập vào rồi thì trên màn hình click chọn その他>お支払い方法>リボ残高のおまとめ払い

Sau đó tick chọn 全額払い

Click vào 確認画面へ

Click 登録する để hoàn tất.

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu

https://www.rakuten-card.co.jp/e-navi/sd/index.xhtml;jsessionid=20n1Wt6K2vQgLQ5Q5R6QvM4v2L7jyFkQ4TFczGd2LV1kjpT5T5TK!-1700152211!-1197169811

Sau đó tick chọn 全額払い

Click vào 確認画面へ

Click 登録する để hoàn tất.
e làm được rồi, cảm ơn ad nhiều ạ

Nguyen Ngoc Dung

Kohai Học Việc

Sau đó tick chọn 全額払い

Click vào 確認画面へ

Click 登録する để hoàn tất.
mình đã làm theo hướng dẫn của ad để chuyển sang trả thẳng rồi, nhưng hiện tại vẫn còn đang nợ từ tháng trước 1 số tiền. giờ mình muốn trả luôn 1 lần cho hết nợ, mong ad hướng dẫn giúp. cám ơn

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Làm như hướng dẫn trên là hết rồi nhé bác @Nguyen Ngoc Dung
Còn số tiền còn lại từ tháng trước thì đến ngày 22 tháng này họ sẽ 確定 và thu của bác vào 27 tháng này.

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu

admin ơi cho e hỏi chút nữa ạ, cái mục giữa 金額指定 này có ý nghĩa như thế nào ạ, e chưa hiểu chỗ này lắm có phải là mình chọn trả bao nhiêu tuỳ ý cho lần tới phải k ạ. Cảm ơn ad nhiều :)

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss

admin ơi cho e hỏi chút nữa ạ, cái mục giữa 金額指定 này có ý nghĩa như thế nào ạ, e chưa hiểu chỗ này lắm có phải là mình chọn trả bao nhiêu tuỳ ý cho lần tới phải k ạ. Cảm ơn ad nhiều :)
nghĩa là muốn trả bao nhiêu thì điền số tiền vào đó nhé :)

truong1993

Thành Viên Mới

Sau đó tick chọn 全額払い

Click vào 確認画面へ

Click 登録する để hoàn tất.
ad hướng dẫn bằng hình ảnh đi ạ . em tiếng nhật kém tìm không thấy cái mục hủy リボ払い

phuong nam dl 97

Thành Viên Mới
có 2 cái đều ghi là ribo ạ, em có tắt cái có đồ thị hàng ngang í ạ. mấy cái khác e không biết có bị bật hay ko nữa. vì đã tắt cái ribo kia rồi mà bây h vẫn trả góp chứ không trả thẳng ạ. em dùng hết hơn 9man mà 27/5 vừa đóng phí 3sen5 và bây giờ tháng 6 là chỉ 2man. vậy là vânc chưa tắt được đúng không ạ? còn số dư tiền giờ vẫn Oyen chữ không được nạp lại. Ad giúp em với ạ

kieuoanh

Thành Viên Mới
ad ơi sau khi làm như ad chỉ dẫn. nó vẫn hiện リホ

リボのおまとめ払い và 一括 có khác nhau không hay là 1 ạ

sau khi chuyển về thì các lần thanh toán tiếp theo mình có cần phải cài đặt lại không ah

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
ad ơi sau khi làm như ad chỉ dẫn. nó vẫn hiện リホ

リボのおまとめ払い và 一括 có khác nhau không hay là 1 ạ

sau khi chuyển về thì các lần thanh toán tiếp theo mình có cần phải cài đặt lại không ah
リボのおまとめ払い : là chuyển những khoản trả góp sang thanh toán 1 lần ở kỳ thanh toán tiếp theo. Sau đó mua hàng hay dùng thẻ thì nó vẫn tự động リボ tiếp.
一払い : trả 1 lần, nếu đổi từ リボ sang 一払い thì từ đây về sau nó ko tự リボ nữa.

kieuoanh

Thành Viên Mới
リボのおまとめ払い : là chuyển những khoản trả góp sang thanh toán 1 lần ở kỳ thanh toán tiếp theo. Sau đó mua hàng hay dùng thẻ thì nó vẫn tự động リボ tiếp.
一払い : trả 1 lần, nếu đổi từ リボ sang 一払い thì từ đây về sau nó ko tự リボ nữa.
cám ơn sepai nhiều ạ . senpai có thể chỉ e cách chuyển về  一括 không ạ . e đã tìm hết trong rakuten navi mà không có ah.
e bấm chọn リホ解消 nhưng hiện ra dòng chữ là : 現在リポ登録してない。

kieuoanh

Thành Viên Mới
cám ơn sepai nhiều ạ . senpai có thể chỉ e cách chuyển về  一括 không ạ . e đã tìm hết trong rakuten navi mà không có ah.
e bấm chọn リホ解消 nhưng hiện ra dòng chữ là : 現在リポ登録してない。
senpai cho e hỏi sao mỗi lần thanh toán của em nó đều thành 2 lần như thế này ạ ??
tháng trc e dùng ~3m5 nhưng nó nhân đôi thành 7m ạ
p/s:
e có chèn ảnh nhưng k hiện đc ạ. kb làm sao để tải ảnh lên. ở phần chọn ảnh nhưng k có nút đăng ảnh ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.