Hỏi Giấy ủy quyền

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Em có việc này muốn hỏi anh chị em trong diễn đàn ạ
Vợ chồng em hiện đang ở Nhật muốn làm thủ tục bảo lãnh con gái sang Nhật
vấn đề là giấy ủy quyền Vợ chồng em ủy quyền cho ông bà thay mặt vc dẫn cháu đi làm hộ chiếu, cần phải có xác nhận do đại sứ quán VN tại Nhật bản chứng thực.
Hơi mơ hồ, nên em muốn hỏi là có anh chị em nào có kinh nghiệm trong việc này không huớng dẫn em với ạ.
hồ sơ gồm những gì? hồ sơ guiử qua đường bưu điện đuợc không hay phải đi trực tiếp ạ.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
c
Em có việc này muốn hỏi anh chị em trong diễn đàn ạ
Vợ chồng em hiện đang ở Nhật muốn làm thủ tục bảo lãnh con gái sang Nhật
vấn đề là giấy ủy quyền Vợ chồng em ủy quyền cho ông bà thay mặt vc dẫn cháu đi làm hộ chiếu, cần phải có xác nhận do đại sứ quán VN tại Nhật bản chứng thực.
Hơi mơ hồ, nên em muốn hỏi là có anh chị em nào có kinh nghiệm trong việc này không huớng dẫn em với ạ.
hồ sơ gồm những gì? hồ sơ guiử qua đường bưu điện đuợc không hay phải đi trực tiếp ạ.
Làm hộ chiếu thì có liên quan gì đến Nhật bản đâu bạn.
Cái cần xác nhận là bộ máy hành chính quê mình có chấp nhận hay ko thôi.
Mình nghĩ làm hộ chiếu ở VN không có mặt cha mẹ thì vẫn linh động đc.
Bạn bảo người nhà lên sở công an hỏi xác nhận lại cho chắc.

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
cái khó là nguời khai giấy khai sinh cho cháu là em. mà hiện giờ đang bên này, nên là cơ quan họ cũng kiêu gây sách nhiễu
quên ko dặn phụ huynh bôi trơn chút cho xong việc
hôm qua em cũng mail cho ĐSQ họ cũng yêu cầu đến trực tiếp để lấy giấy chứng thực với chứng giả.
thôi thì đi cửa sau cho yên thân vậy...
cảm ơn add đã tư vấn ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
cái khó là nguời khai giấy khai sinh cho cháu là em. mà hiện giờ đang bên này, nên là cơ quan họ cũng kiêu gây sách nhiễu
quên ko dặn phụ huynh bôi trơn chút cho xong việc
hôm qua em cũng mail cho ĐSQ họ cũng yêu cầu đến trực tiếp để lấy giấy chứng thực với chứng giả.
thôi thì đi cửa sau cho yên thân vậy...
cảm ơn add đã tư vấn ạ
Theo như bạn nói thì hình như định xin hộ chiếu của cháu theo hộ chiếu của bạn à?
Hay là làm riêng cho cháu?

Cái này mình cũng chưa rành nên có gì chia sẻ cho mọi người biết sau khi xong việc bạn nhé :)

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
em làm riêng cho cháu ạ.
vâng
làm xong em se viết 1 bài hoàn thiện để đăng lên cho anh em tham khảo ý kiến ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.