Tư Vấn Gia hạn visa kỹ sư

Nhật nam

Thành Viên Mới
Admin cho mình hỏi chút
Lần đầu mình sang nhật nhận visa ks 3 năm nhưng sau 1 năm mình chuyển việc sau khi gia hạn thì bị rớt xuống visa 1 năm không biết lý do chuyển việc hay cty mới ko cho giấy 法定調書合計表.lần gia hạn tới mình muốn nhờ luật sư không biết có lấy được visa dài hơn ko?( thuế má bảo hiểm tham gia đầy đủ) ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo
Thanks!

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Admin cho mình hỏi chút
Lần đầu mình sang nhật nhận visa ks 3 năm nhưng sau 1 năm mình chuyển việc sau khi gia hạn thì bị rớt xuống visa 1 năm không biết lý do chuyển việc hay cty mới ko cho giấy 法定調書合計表.lần gia hạn tới mình muốn nhờ luật sư không biết có lấy được visa dài hơn ko?( thuế má bảo hiểm tham gia đầy đủ) ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo
Thanks!
chuyển việc xong gia hạn visa được 1 năm hay 3 năm cũng là việc thường, nyukan họ xét trên nhiều yếu tố, chỉ cần thuế, nenkin đóng đầy đủ, cty không nằm trong diện theo dõi của nyukan, thì lần gia hạn tiếp này lại lên 3 năm là thường, nên không phải thuê ls làm gì cho tốn tiền nhé

Nhật nam

Thành Viên Mới
Nhưn vấn đề e gặp phải là cty không cho giấy 法定調書合計表(前年度の源泉徴収) giấy này ko pải của cá nhân mà của toàn cty. Mà hình như lần gia hạn nào cũng yêu cầu có giấy này. Liệu về sau gia hạn có được 3 năm hay không hay mãi chỉ 1 năm?

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Nhưn vấn đề e gặp phải là cty không cho giấy 法定調書合計表(前年度の源泉徴収) giấy này ko pải của cá nhân mà của toàn cty. Mà hình như lần gia hạn nào cũng yêu cầu có giấy này. Liệu về sau gia hạn có được 3 năm hay không hay mãi chỉ 1 năm?
nếu là chuyển việc lần đầu gia hạn thì 法定調書合計表(前年度の源泉徴収) xin của cty là đúng, các lần sau là giấy 源泉徴収 của bạn chứ ko phải cty nhé

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.