Hỏi Gia hạn visa kỹ sư mà đang chuyển sang việc khác

Kullboy

Thành Viên Mới
Admin giúp e với. Gấp gấp
Do k tìm hiểu kĩ e đã chuyển visa từ dhs sang kỹ sư 国際業務… nhưng cty A hoàn toàn k có việc nên e thất nghiệp.
Hiện tại visa e đến 17/2/2017 hết hạn. E mới tìm được công ty hacken giới thiệu vào làm ở 1 công ty B khác. 3 thang Đầu làm việc với tư cách là nhân viên cty hacken. 3 tháng sau mới được nhận chính thức thì cty B mới xin visa cho.
E nên đợi đủ 3 tháng sau rồi để cty B gia hạn cho rồi lam thủ tục chuyển việc luôn Hay gia hạn ở cty A cũ rồi nhận được visa mới xog mới làm thủ tục chuyển việc ạ. ( cty đòi gần 20 man tiền phí)
E đang k biết thế nào ca. Thất nghiệp gần năm nay rồi nên hoang mang quá.

Thampv

Kohai Học Việc
Vì bạn đã xin đc việc nên việc gia hạn visa cũng đơn giản thôi mà, tôt nhật ko nên bị mât 20man làm gi. B ko cần đợi sau 3 tháng để cty B xin visa cho mà giờ bạn nên xin giấy xac nhận dang làm việc từ cty Haken, sau đó tự đi xin visa. Nếu ko tự tin thì có thể thuê luật sư xin visa giúp bạn( mât khoảng 5man). T.hop của bạn khả năng cao là chỉ gia hạn đc 1 năm.

Kullboy

Thành Viên Mới
Vì bạn đã xin đc việc nên việc gia hạn visa cũng đơn giản thôi mà, tôt nhật ko nên bị mât 20man làm gi. B ko cần đợi sau 3 tháng để cty B xin visa cho mà giờ bạn nên xin giấy xac nhận dang làm việc từ cty Haken, sau đó tự đi xin visa. Nếu ko tự tin thì có thể thuê luật sư xin visa giúp bạn( mât khoảng 5man). T.hop của bạn khả năng cao là chỉ gia hạn đc 1 năm.
Cảm ơn b. Nhưng nếu mình lấy hợp đồng của cty hacken đj gia hạn thi sau này 3 tháng lại lên shain của cty B thj lại fai kí hợp đồng lại với cty B rồi lại pai làm thủ túc chuyển việc sang B thi răc rối qua

Thampv

Kohai Học Việc
Cảm ơn b. Nhưng nếu mình lấy hợp đồng của cty hacken đj gia hạn thi sau này 3 tháng lại lên shain của cty B thj lại fai kí hợp đồng lại với cty B rồi lại pai làm thủ túc chuyển việc sang B thi răc rối qua
Ko phải lấy hợp đồng của cty haken đâu bạn mà cty haken cấp cho bạn 1 giấy xác nhận đang làm việc tại cty B. Mình thấy việc chuyển cty có thủ tục gi đâu bạn nói rắc rối. T.hop của bạn lên shain ko phải làm gi cả

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.