Help! Gia hạn visa kĩ sư gặp khó khăn cần giúp đỡ.

Phạm Minh Tuấn

Thành Viên Mới
Chào cả nhà! mình mới chuyển đổi sang visa kĩ sư được 1 năm nay đến thời gian gia hạn đi nộp xin visa tiếp nhưng nộp しみんぜい do thuế hồi còn đi học cao quá cụ thế là hơn 200man giờ nyukan gửi giấy bắt viết giải trình mọi người ai đi qua cho mình xin chút ý kiến hoặc kinh nghiệm giải quyết vụ này với ạ.

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Chào cả nhà! mình mới chuyển đổi sang visa kĩ sư được 1 năm nay đến thời gian gia hạn đi nộp xin visa tiếp nhưng nộp しみんぜい do thuế hồi còn đi học cao quá cụ thế là hơn 200man giờ nyukan gửi giấy bắt viết giải trình mọi người ai đi qua cho mình xin chút ý kiến hoặc kinh nghiệm giải quyết vụ này với ạ.
Á đù, thuế quái gì mà đến 200 man ???
200 man này là gồm những khoản nào ?
Bác ở chà păn bao lâu rồi mà nợ con số đó ?

Phạm Minh Tuấn

Thành Viên Mới
k phải các bác hiểu nhần rùi tổng thu nhập của mình là hơn 200man thuế nó có 10man thôi nhưng giờ nó yêu cầu mình giải trình tại sao hồi đấy là du học sinh mà làm nhiều thế :(

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
k phải các bác hiểu nhần rùi tổng thu nhập của mình là hơn 200man thuế nó có 10man thôi nhưng giờ nó yêu cầu mình giải trình tại sao hồi đấy là du học sinh mà làm nhiều thế :(
Đi làm 1 năm rồi mà vẫn bị hỏi thông tin hồi đi học hả bạn? Vụ này mệt phết đấy ko cẩn thận là đi tong mất tư cách lưu trú.
Làm khoảng 150-160 man thì còn dễ lắt léo lý do.
Du học sinh mà làm đc 200 man thì lý do hiện tại mình có thể nghĩ ra duy nhất đó là: Làm nhiều vào những dịp nghỉ dài như nghỉ đông/nghỉ xuân/nghỉ hè.
Khi nói đến lý do đó cần phải có những con số cụ thể như là những dịp nghỉ đó từ ngày nào đến ngày nào?
Và làm 1 ngày mấy tiếng?
Nếu bên nyukan mà làm gắt thì họ có thể sẽ yêu cầu bổ sung giấy tờ chứng mình lương của những tháng đó là bao nhiêu nữa,xem có khớp với những gì mà mình đã giải trình hay ko.

Còn 1 lý do nữa là bạn có kiếm thêm tiền trên mạng internet như chơi cổ phiếu,hoặc làm web và thu lợi nhuận từ quảng cáo chẳng hạn.

Chúc bạn thoát được kiếp nạn này :)

Doan Lam

Kohai Học Việc
Năm 2020 gặp trường hợp tương tự đã làm tường trình và nộp, được 10 ngày rồi không thấy nyukan liên lạc nữa, bác năm đó có gia hạn tiếp được không ạ?

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.