Hỏi Gia hạn lưu trú+xin làm thêm cho vợ

bavandieu

Kohai Học Việc
Chào mọi người!
Vợ mình visa gia đình tới tháng 23/3 là hết hạn. Mình đã nộp hồ sơ gia hạn ngày 30/1 và đang chờ kết quả, thấy mọi người nói là khá lâu. Vì trước đây vợ mình ko đi làm thêm nên ko xin dấu làm 28h/tuần . Nhưng giờ mình xin được CV làm thêm cho vợ gần nhà nhưng lại ko có giấu làm thêm giờ mình nên chờ hay có hướng xử lý khác ko?

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Chào mọi người!
Vợ mình visa gia đình tới tháng 23/3 là hết hạn. Mình đã nộp hồ sơ gia hạn ngày 30/1 và đang chờ kết quả, thấy mọi người nói là khá lâu. Vì trước đây vợ mình ko đi làm thêm nên ko xin dấu làm 28h/tuần . Nhưng giờ mình xin được CV làm thêm cho vợ gần nhà nhưng lại ko có giấu làm thêm giờ mình nên chờ hay có hướng xử lý khác ko?
Thì giờ chỉ còn cách chờ thôi chứ hướng xử lý gì khác đâu bạn .
Bạn nộp cũng hơn 1 tháng thì chắc cũng sắp có rồi đó

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào mọi người!
Tuyệt đối ko được để vợ bạn đi làm khi chưa có tư cách làm thêm + visa mới nhé bác.
Vì sẽ bị ảnh hưởng đến cả 2 đó!

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.