Hỏi Được cấp thẻ lưu trú tư cách kỹ sư có cần gia hạn visa không ?

kysunhatban

Thành Viên Mới
Lúc nhập cảnh sang Nhật em được cấp visa dạng du lịch ( 90 ngày ), trước khi hết hạn visa 1 tháng em được sếp dẫn đi làm thủ tục nhận thẻ lưu trú, họ có đóng 1 dấu ngày nhận đơn ở trang gần visa trong hộ chiếu. Sau đó có kết quả và em được cấp thẻ lưu trú thời hạn 1 năm, tư cách kỹ sư trước khi visa hết hạn tầm 3 ngày.
Khi nhận thẻ, nyukan cầm hộ chiếu và visa hiện tại của e rất lâu, và lúc phát thẻ cũng ko dặn dò gì về việc gia hạn/chuyển đổi visa cả, chỉ dặn xin địa phương đóng dấu địa chỉ lưu trú sau lưng thẻ.
Khi đi xin dấu và địa chỉ cũng ko ai thấy dặn dò gì về việc visa hết hạn.
Sau đó em có hỏi thì hầu hết bạn bè đang du học dù đã có thẻ lưu trú cũng cần phải gia hạn visa nữa ? Cho em hỏi trong trường hợp của em thì có nhất thiết phải gia hạn visa không hay thẻ lưu trú là đủ rồi ạ.
Cảm ơn mọi người nhiều ạ.

( hình như em đăng bài sai box nhưng ko biết xóa để chuyển box chỗ nào ạ, nhờ ad giúp đỡ )

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Câu trả lời có trong nội dung e post rồi mà?

Em hãy tự hỏi tại sao lại có con số 1 năm?
Và thời hạn nó có ý nghĩa là gì? :)

kysunhatban

Thành Viên Mới
Câu trả lời có trong nội dung e post rồi mà?

Em hãy tự hỏi tại sao lại có con số 1 năm?
Và thời hạn nó có ý nghĩa là gì? :)
tại em thấy hỏi bạn bè ở nhật ( hầu hết là du học sinh ) cũng có thẻ lưu trú nhưng khi visa trong hộ chiếu gần hết hạn vẫn phải đi gia hạn ( nghĩa là có đồng thời visa còn hạn sử dụng và thẻ lưu trú ), còn em hết hạn visa nên hơi lo ạ.

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
lấy cái 在留カード ra ... coi cái mục 在留期間 đi ... gần tới ngày đó..còn tầm 1 tháng hơn thì đi gia hạn ....
cái thông tin visa trong passport thì liên quan gì tới thời hạn lưu trú tại nhật đối với người có 在留カード cơ chứ ...
bơ nó đi.. quan tâm làm gì...có phải lưu trú ngắn hạn đâu trời

thanhhai

Thành Viên Mới
các bác cho em hỏi chút ah.cục xuất nhập cảnh hiroshima check hơn hai tháng rồi mà chưa có kết quả liệu có trượt tư cách lưu trú không ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.