Hỏi Đóng chậm tiền mạng Biglobe

donguyen

Thành Viên Mới
Isenpai và mọi người cho mình hỏi vấn đề này với.
Mình đăng ký sim data biglobe, mình đk trả tiền bằng cách trừ qua thẻ yuucho, do mấy tháng rồi trong trẻ yuucho mình rút hết tiền nhà mạng không trừ được nên tháng rồi nhà mạng có gửi giấy nạp tiền (mình chuyển địa chỉ nhà nên nhận được giấy báo muộn so với hạn nạp tiền).
Bây giờ đã bị cắt mạng rồi, giờ mình ra conbini thanh toán số nợ cũ thì có thể tiếp dùng lại mạng không? tiếp tục dùng mạng hay phải đăng ký lại mới ạ?
Xim cảm ơn!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Isenpai và mọi người cho mình hỏi vấn đề này với.
Mình đăng ký sim data biglobe, mình đk trả tiền bằng cách trừ qua thẻ yuucho, do mấy tháng rồi trong trẻ yuucho mình rút hết tiền nhà mạng không trừ được nên tháng rồi nhà mạng có gửi giấy nạp tiền (mình chuyển địa chỉ nhà nên nhận được giấy báo muộn so với hạn nạp tiền).
Bây giờ đã bị cắt mạng rồi, giờ mình ra conbini thanh toán số nợ cũ thì có thể tiếp dùng lại mạng không? tiếp tục dùng mạng hay phải đăng ký lại mới ạ?
Xim cảm ơn!
Em thanh toán hết số nợ cũ,nhưng khả năng cao (trên 90%) sẽ ko sử dụng tiếp được dịch vụ của nhà mạng hiện tại nữa (do có tiền sử đóng chậm tiền).
Có lẽ phải sau 1 thời gian + đổi địa chỉ thì mới đăng ký sử dụng tiếp được.

Việc thanh toán hết số nợ cũ sẽ giúp em ko bị liệt kê vào danh sách black list
Tức là vẫn có thể đăng ký sử dụng sim của các nhà mạng khác.

Thanh Long

Kohai Học Việc
Em thanh toán hết số nợ cũ,nhưng khả năng cao (trên 90%) sẽ ko sử dụng tiếp được dịch vụ của nhà mạng hiện tại nữa (do có tiền sử đóng chậm tiền).
Có lẽ phải sau 1 thời gian + đổi địa chỉ thì mới đăng ký sử dụng tiếp được.

Việc thanh toán hết số nợ cũ sẽ giúp em ko bị liệt kê vào danh sách black list
Tức là vẫn có thể đăng ký sử dụng sim của các nhà mạng khác.
e cũng bị chậm thanh toán mấy tháng do về nước , bh e muốn thanh toán nợ cũ phải làm thế nào ạ...e sang lại và chuyển chỗ ở nên ko có giấy nạp tiền...

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
e cũng bị chậm thanh toán mấy tháng do về nước , bh e muốn thanh toán nợ cũ phải làm thế nào ạ...e sang lại và chuyển chỗ ở nên ko có giấy nạp tiền...
Em gọi đt trực tiếp đến nhà mạng,nói tên,số đt,địa chỉ cũ & nói họ gửi giấy thanh toán vào địa chỉ mới nhé.

Thanh Long

Kohai Học Việc
Em gọi đt trực tiếp đến nhà mạng,nói tên,số đt,địa chỉ cũ & nói họ gửi giấy thanh toán vào địa chỉ mới nhé.
bây giờ e bị cắt mạng vs khóa tài khoản biglobe rồi...họ hủy hợp đồng rồi hả ad...họ hủy vậy thì bây giờ cứ nộp đủ tiền nợ với tiền phạt hợp đồng vào tài khoản là tự họ trừ phải ko ad...

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
bây giờ e bị cắt mạng vs khóa tài khoản biglobe rồi...họ hủy hợp đồng rồi hả ad...họ hủy vậy thì bây giờ cứ nộp đủ tiền nợ với tiền phạt hợp đồng vào tài khoản là tự họ trừ phải ko ad...
Đúng rồi em ạ,em cứ để tiền ở tk ngân hàng mà đã đăng ký trả hàng tháng với họ ý.
Đến ngày thu tiền họ sẽ tự động trừ khoản tiền còn lại.

Thanh Long

Kohai Học Việc
Đúng rồi em ạ,em cứ để tiền ở tk ngân hàng mà đã đăng ký trả hàng tháng với họ ý.
Đến ngày thu tiền họ sẽ tự động trừ khoản tiền còn lại.
hôm trước e có nhận đc tờ giấy đòi tiền của biglobe ...nếu trả tại combini thì làm thế nào ạ...

Thanh Long

Kohai Học Việc

hạn đến 27 hả ad...nếu e cứ để tiền trong tài khoản thì họ có trừ ko ạ...

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.