Đã Trả Lời đổi trả hàng trên Amazon

Skphuong

Thành Viên Mới
Hqua M có đặt hàng trên amazon , sau khoảng 2-3 tiếng M muốn mua thêm sp khác nên ấn hủy đơn hàng để gộp lại cho đỡ mất 2 lần tiền ship. Vậy mà không thể hủy đơn được. H nó gửi Mail thông báo đã gửi hàng. Sp đặt hàng đầu tiên bị 2 nháy. Vậy h phải làm sao ạ. Hẹn tối nay nhận hàng rồi

Huyentrang

Thành Viên Mới
Chào e
vậy là e vừa mới mua đúng ko?
như thế thì hoàn toàn có thể trả được.
việc đầu tiên là vào trang cá nhân: アカウントサービス
tiếp theo chọn lịch sử đã mua 注文履歴
tại đây sẽ hiện lên danh sách hàng mà e đã mua.
Chọn sản phẩm mà e đã mua và click vào 商品を返品または交換する

Sau đó lựa chọn lý do vì sao muốn trả lại hàng.
Thủ tục nhận lại tiền 返金
Việc số tiền nhận lại sẽ giảm đi vì mình phải chi trả cước vận chuyển (số tiền sẽ thay đổi tuỳ theo sản phẩm)

Sau khi kết thúc thủ tục màn hình sẽ hiển thị 返品用ラベル tức là tờ phiếu ghi thông tin sản phẩm,địa chỉ gửi trả lại cho amazon.
e in tờ phiếu đó ra,sau khi đóng gói sản phẩm lại rồi,thì dán tờ phiếu đó gửi trả lại cho họ là xong.
E mua 2 sp cùng 1 lúc và giờ muốn đổi trả cả 2 thì làm sao

Tou

Thành Viên Mới
E đặt rồi mà hủy không được . Gửi đến e không nhận được không.e đặt nhận hàng mới trả tiền

tranduchau

Thành Viên Mới
AD cho mình hỏi mình đặt hàng và giờ muốn hủy nhưng lại nhận được email là hàng đang tới thì làm sao chỉ mình với

TrungDinh

Thành Viên Mới
Admin cho em hỏi chút.em trả cho amazon hàng đúng hạn.mà không biết bao giờ nhận lại tiền hoặc điểm point ạ? Em thanh toán daibiki ạ.khoảng bao lâu thì nhận được tiền ạ?

Hue Linh

Thành Viên Mới
Chao Ad, cho minh hoi la: minh co mua hang tren Amazon, hang bi loi nen minh da de nghi tra lai, ho dong y, minh da lam theo huong dan va gui tra lai hang. Nhung da hon 1 thang ho van chua tra lai tien cho minh. Ad co the huong dan buoc tiep theo minh phai lam gi de ho tra lai tien cho minh duoc khong?
Cam on Ad nhieu.

TrungDinh

Thành Viên Mới
Chao Ad, cho minh hoi la: minh co mua hang tren Amazon, hang bi loi nen minh da de nghi tra lai, ho dong y, minh da lam theo huong dan va gui tra lai hang. Nhung da hon 1 thang ho van chua tra lai tien cho minh. Ad co the huong dan buoc tiep theo minh phai lam gi de ho tra lai tien cho minh duoc khong?
Cam on Ad nhieu.
Em cũng đang lo.trả hàng rồi mà chưa thấy trả tiền

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
@Huyentrang , @TrungDinh, @tranduchau , @Tou , @vuxuanhoa272

Chỉ có 2 cách là:
1-hàng gửi đến nhà nhưng mình ko nhận,nói với nhân viên chuyển phát là tôi đặt nhầm

2-Hàng gửi rồi thì vào lịch sử mua hàng,và click vào phần lịch sử mua hàng (注文履歴) sau đó click chọn sản phẩm và tiếp đó click chọn 商品の返品j・交換
Ở màn hình tiếp theo là chọn lý do vì sao muốn trả hàng (ví dụ chọn 間違えて注文した )
Rồi cứ bấm Next là hoàn thành.
Sau đó họ sẽ gửi về cho mình 1 mail thông báo hướng dẫn trả hàng. Em click vào nút màu vàng 返送方法を確認 .
Sau đó phải đăng nhập tài khoản amazon,khi đăng nhập xong rồi thì:
Ở phía dưới sẽ có địa chỉ + mã code của sản phẩm.

Em có máy in thì in cái khung này ra dán vào sản phẩm rồi gửi ở combini hoặc bưu điện lại cho họ là xong.
Trường hợp ko có máy in thì chép lại thông tin trong khung trên cũng cái dòng chữ bên dưới mã vạch ý.
Lưu ý mỗi sản phẩm sẽ có cái mã vạch khác nhau nên đừng có chép cái dòng chữ ở dưới cái mã vạch trong hình mà mình đã up lên nhé :D

Sau khi gửi trả lại hàng cho họ rồi thì có thể xác nhận quy trình gửi trả lại hàng của mình đến đâu rồi,họ đã xử lý xong chưa? đã gửi trả lại tiền cho mình chưa bằng cách click vào nút màu trắng 返品・返金状況を確認 ở mail amazon gửi về cho mình lúc nãy.

Hungamania

Kohai Học Việc
Mình cũng vừa đổi trả hàng xong. xác nhận thủ tục đổi trả đã hoàn tất mà không biết bao giờ nhận lại tiền.
Đây là hàng không phải do Amazon bán nên theo quy định là 2- 3 tuần. Nếu phải chờ 2-3 tháng như Ad nói thì lâu ghê

Sầm văn Tùng

Thành Viên Mới
Cho mình hỏi mình có mua cái ipad chưa được tháng mà máy bị lỗi phần cứng muốn đổi máy mới phải làm thế nào?
おねがいします。

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
Chào e

Thủ tục nhận lại tiền 返金
Việc số tiền nhận lại sẽ giảm đi vì mình phải chi trả cước vận chuyển (số tiền sẽ thay đổi tuỳ theo sản phẩm)

Sau khi kết thúc thủ tục màn hình sẽ hiển thị 返品用ラベル tức là tờ phiếu ghi thông tin sản phẩm,địa chỉ gửi trả lại cho amazon.
e in tờ phiếu đó ra,sau khi đóng gói sản phẩm lại rồi,thì dán tờ phiếu đó gửi trả lại cho họ là xong.
đi in ở đâu vậy ad ơi?

Tranhung619

Thành Viên Mới
Trường hợp của e là hàng mua về đang sử dụng thì hỏng nguồn, vậy e có thể đổi trả bảo hành đc ko ạ

Hoàng-Rover

Thành Viên Mới
Nếu máy có vấn đề về phần cứng thì mới trả lại đc.
Cũng chưa chắc phải có vde phần cứng đâu ad.
Vừa rồi mình có mua em máy tính, khui het mọi thứ roi, su dung duoc 1 tuần thấy chán quá nên gửi trả lại.
Mình cũng thử trả laik xem dc không, kko dc thi dùng vậy.
Ai ngờ là vẫn dc nhận tiền ngon lành.
Ma chả có bi trừ tiền đâu.
No vẫn tra lải đúng số tiền mua và cho mình 500 yen phí gửi hàng nữa

Hoàng-Rover

Thành Viên Mới
Trường hợp của e là hàng mua về đang sử dụng thì hỏng nguồn, vậy e có thể đổi trả bảo hành đc ko ạ
Dc đấy bạn ơi.
B cứ ra gửi lại hàng chỗ Combini rồi ghi lý do là hàng lỗi hay gì đó. 3 ngày sau là nhận đc tiền

Tranhung619

Thành Viên Mới
Dc đấy bạn ơi.
B cứ ra gửi lại hàng chỗ Combini rồi ghi lý do là hàng lỗi hay gì đó. 3 ngày sau là nhận đc tiền
Tại hàng của mình mua đc hơn 2 tháng rồi ý, ko phải là hàng trong vòng 1 tháng nên mình ko biết ntn

anhnhat_01

Thành Viên Mới
anh/chị cho em hỏi: em mua hàng trên amazon nhưng tiền gửi rồi mà hàng k về thì làm thế nào để lấy lại tiền ạ

Anh123456789

Thành Viên Mới
Mình muốn hỏi la. Nếu như mình đã đặt hàng trên amazone . Đã gửi tiền trước khi nhận hàng. Chừ mình không thích cái đó . Mình có thể đổi cái khác và bù thêm tiền đk ko

Trinh Phuc Huy

Thành Viên Mới
Chào e

Thủ tục nhận lại tiền 返金

a cho e hỏi mình chịu phí vận chuyển là tùy theo sản phẩm. vậy khi mình refurn trên hóa đơn nó có báo cho mình phí vận chuyển là bao nhiêu ko ạ. hay là nó tự trừ trong tiền khi refurn tiền cho mình luôn ạ. E cám ơn

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.