Hỏi Đổi số điện thoại đăng ký yucho

Binnbinn

Thành Viên Mới
Chả là hồi mới qua Nhật em đi đăng ký tài khoản Yucho thì lúc đó mới sang chưa có số điện thoại nên em ghi tạm số điện thoại của trường nhưng giờ có rồi muốn đổi thì lại không được ạ. Nó bắt phải có Tokan hoặc là app kakunin gì gì đó mà em thì do chính là muốn đăng ký cái app đó nên mới bị vấn đề số điện thoại, còn Tokan thì em có rồi nhưng vẫn không thấy có gì thay đổi cả. Mọi người cho em hỏi em phải làm sao ạ?

Pham Du

Kohai Học Việc
Bạn đăng nhập ダイレクト rồi vào phần cài đặt cá nhân rồi đổi sdt nhé. Lúc đổi phải nhập mã trên máy token. Du học sinh thì chắc tiếng Nhật về phần này không vấn đề nhỉ? Không ổn thì mình chỉ cụ thể cho

Binnbinn

Thành Viên Mới
Em có thử vào ダイレクトrồi nhưng không bấm đổi được ạ, kiểu như tất cả các nút đều không thể bấm được ngoại trừ nút 利用停止, lúc đầu em cứ nghĩ là vì không có トーカン nên nó thế, đến khi em đăng ký トーカン rồi vẫn bị ạ

Yoshihito

Sempai Gương Mẫu
Em có thử vào ダイレクトrồi nhưng không bấm đổi được ạ, kiểu như tất cả các nút đều không thể bấm được ngoại trừ nút 利用停止, lúc đầu em cứ nghĩ là vì không có トーカン nên nó thế, đến khi em đăng ký トーカン rồi vẫn bị ạ
E chỉ cần ra cây atm. Chỉ vài thao tác là xong mà k phiền hà gì

Pham Du

Kohai Học Việc
Vớiダイレクトthì bạn vào メニュー kéo xuống phần 各種手続等 rồi chọn ご登録内容確認・変更 nó sẽ hiện ra mục 住所・連絡用電話番号 rồi chọn 変更

Pham Du

Kohai Học Việc
Tới phần nhập mã token thì bấm số 1 trên máy nó sẽ hiện ra mã. Không giống như chuyển tiền bấm số 3 nhé;)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.